Na tuinamishe vichwa vyetu. Bwana Yesu mpenzi, tumekusanyika tena katika jina lako tukiwa na matumaini makubwa kwa ajili ya kumwagwa kwa nguvu za kuuisha za Mungu kutufanya tutambue hali na mahali petu na jukumu letu kama watu walioitwa, waliotengwa na ulimwengu wakawekwa wakfu kwa Mungu. Tujalie Bwana, usiku wa leo ili kwamba baraka za Mungu zitatuongoza na kutuelekeza katika mambo tufanyayo ama tusemayo, yapate kuleta heshima na utukufu kwa jina lako. Amina. Be... ninafuraha kurudi kanisani usiku huu <laughs> na kuwa nanyi watu wapenzi. Nami najua kuna joto, bali hivi punde nimempigia simu mke wangu, nafikiri ni tisini na kitu kule, tisini na tano ama tisini na sita ama chochote kile, na ni joto sana kuliko lilivyo, ilivyo huku. Kwa hiyo ninazoea hali ya hewa yenye joto sasa. Kwa hiyo, bali ninafurahi sana kuwa hapa maskanini katika wakati huu upendezao sana wa Pasaka. Nami siwezi kusema ya kwamba nitaomba msamaha kwa ajili ya ujumbe huo mrefu sana sana asubuhi hii bali, mimi ulikuwa si, sikutaka sikutaka kuwachosha kisha nije usiku ni uhubiri tena, bali nilitaka kuwaleteeni huo ujumbe kwamba ninyi ni sehemu ya ufufuo huu, mnaona, na msiufadhaikie huo tena, mnaona, ufurahieni tu. Hakuna kitu mahali popote kinachoweza kuwatenga nao. Hakuna kitu chochote, mu salama milele katika ufalme wa Mungu. Wakati Mungu amekupiga wa muhuri yake, wewe ni salama mpaka kwenye mwisho wa safari yako. Serikali inapotia muhuri juu ya furushi, idara ya reli ikitia muhuri mlangoni, behewa hilo haliwezi kuguswa hata itakapofika mwisho wa safari yake. Mungu anapoutia muhuri wake juu ya mtu fulani, na muhuri hiyo ni Roho Mtakatifu. Anapomtia muhuri mtu namna hiyo, yeye tayari ameenda kwenye kikomo chake cha milele, naye hawezi kamwe kamwe kurudi nyuma tena. Maana kumbukeni, wa Efeso nne thelathini inasema msiumzunishe, yule Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri daima. Mnaona, mmetiwa muhuri milele, mmetiwa muhuri milele katika ufalme wa Mungu kwa Roho Mtakatifu. Sasa wazieni jambo hilo. Basi wewe, ibilisi atakutupia ngumi na atakwambia kila kitu na kukushtaki na kujaribu kufanya wewe ufikiri ya kwamba wewe siye bali... bali usimsikilize. Sasa unajua umepita kutoka mautini kuingia uzimani. Unajua mambo ambayo wakati mmoja uliyapenda huyapendi tena. Unajua ya kwa kwamba umeamini kila neno la Mungu umemwona Mungu akifanya kazi papa hapa miongoni mwetu, bila ya thibitisho lisiloweza kukosa kwamba yeye ndiye mimi niko aliye mkuu. Umeona ya kwamba lolote ambalo limepata kusema katika jina lake, hakuna jambo moja lililopata kutabiriwa katika jina lake ila lililotukia jinsi hasa lilivyotabiriwa. Hata kwa sayansi, gazeti, picha, kamera, waandishi, chochote kile hakina budi kutambua jambo hilo. Mnaona haidhuru kama wanataka ama hawataki, Mungu wafanye wafanye jambo hilo hata hivyo. Mnaona kulifanya li, lijulikane sasa. Tukiwa kundi dogo, kumbuka niye haji kwa ajili ya kundi kubwa. Msiogope enyi kundi dogo, ni mapenzi ya baba yenu yaliyo mema. Mnaona, nataka kuachieni neno fulani la kushtusha kabla tu ya kuwekwa wakfu kwa muhudumu, na jambo hili linashtusha sana, lakini ili kwamba mpate kujua sasa. Mimi sisemi hii ndiyo hesabu eh, kamili, bali ningetaka kuachieni jambo hili. Sijui kama mtu yeyote hapa ameshawahi kuona kwa kuchanganya mbegu kwa ng'ombe, jambo ambalo mimi silikubali siliamini, bali nimeangalia nimeli, nimeli, likifanywa nami nimeona wakichukua, wakichukua shahawa ya dume ya kutosha tu kuwekwa juu ya chuma kidogo kama kijiti kidogo cha kuchokoa meno na kuiweka juu ya kipande cha marmar mar na kuweka hizo darubini ambazo huikuza sijui ni mara ngapi, hata yosha hawa ambapo usingeweza kuona chochote kwa jicho lako la kawaida, darubini yoyote ya kawaida, bali wakati imekuzwa mara mia moja ama mara mia moja na hamsini unaweza kuona katika tone ilio moja dogo la shahawa, labda vijidudu vidogo hamsini mpaka mia moja vikirukaruka kila mahali. Pia katika ya kike kunatoka mayai mengi katika katika shahawa. Uh, sasa wakati vina vinapokutanishwa sasa, vya kwanza viwili ambavyo vinakutana na kuungana, kuna kimoja tu kutoka kwenye hivyo milioni moja kitakachoishi. Je, mlipata kuanzia jambo hilo? Ni viini vile vile na yai lile lile, vyote viwili vinafanana tu bali kuna kimoja tu kitakachoishi, na hiyo si kuamua ni kipi kitakachofika pale kwanza, kwa maana wakati mwingine ya ile lililo kule nyuma kabisa, na ile chembe chembe huenda ikawa huko katikati ya shahawa, nazo zitatambaana. Itahitaji akili fulani kujua kama itakuwa ni mvulana ama msichana, mwenye nywele nyekundu, nywele nyeusi ama chochote kile, ni kuchagua kwa Mungu, haiwezi kuwa ni kitu kingine kuchaguliwa hata katika uzazi wa kawaida ni kuteuliwa, iwapo itakuwa ni mvulana ama msichana ama chochote itakachokuwa, basi wakati kijidudu hicho kidogo kinapojongea kikaingia kwenye yai hili dogo, na ile mikia midogo inaanguka, unaanzisha uti wa mgongo wa mtoto mchanga wa chochote unachotaka, nyama, mtoto mchanga ama chochote kile, na vini hivyo vingine vi milioni moja, mayai milioni moja, vijidudu milioni moja, na ni kimoja tu kinachoishi haidhuru, lakini Mungu huchagua kwa kuteua kile kitakachoishi, na vingine vyote vinaangamia. Kimoja katika milioni moja. Wakati Israeli walipoondoka Misri, wote waliamini katika ujumbe wa nabii mmoja. Waliona ishara za Mungu kwa njia ya Musa, kila mmoja wao aliziona na kila mmoja wao akatoka Misri na kutembea wakavuka bahari ya Shamu, na wakabatizwa katika Musa. Kila mmoja aliona nguvu za Mungu zikimgusa alipoimba katika Roho, na wakati Miriamu alipocheza tari, wakakimbia huko na huko pwani. Kila mmoja wao kila usiku walikula mana mbe ya kimbinguni itokayo mbinguni kila mmoja wa hao alinywea, aliunywea mwamba ule wa Roma ambao ulikuwa umepigwa, na kulikuwa na watu milioni mbili waliotoka Misri. Ni wangapi waliofika kwenye nchi ya ahadi? Wawili, mmoja katika milioni. Wote wako wapi? Yesu alisema, waliangamia. Baba zenu walikula mana jangwani kwa muda wa miaka thelathini, nami nawaambieni ya kwamba wote wamekufa. Sasa kuna kama Wakristo milioni mia tano ulimwenguni usiku wa leo, tukihesabu Katoliki, Protestanti na wote hao. Kama Yesu angekuja katika kule kunyakuliwa, kulingana na yale niliyosema sasa hivi, kungekuwa na kama mia tano watakaokosekana ulimwenguni usiku huu katika kunyakuliwa, na labda wako hao, kila siku tukihesabu nchi zote, ambao hawajulikani waliko kamwe. Kwa hiyo inaweza kuwa wakati wowote wa naona. Lo, enyi wa Kristo, na tujifunge silaha za Mungu. Hebu natufanye yote tujuayo, jinsi ya kufanya kumtumikia yeye, kumpenda, na tungoje wakati huo ulio mkuu. Sasa hakuta kuweko na milioni nyingi na halaiki ya watu watakaotoka kwenye kizazi kimoja na waingie ndani ha, haiwezekani. Sasa kumbuka, kila siku umaliza kizazi fulani, kila siku kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu, ambapo watu wanane waliokolewa kwa maji. Bali kila siku humaliza kipindi fulani cha miaka arobaini kwa mtu fulani, kwa wengine mnaona, na kila siku kiasi fulani wanatiwa muhuri katika u ule ufalme. Siku moja ile siku ya mwisho itafika. Hebu natuwe na hakika sasa, tunapokuwa katika akili zetu timamu na katika kanisa na miongoni mwa watu ambapo Roho Mtakatifu amekwisha jitambulisha sana kwetu, hebu na tuwe na hakika kwamba kila kitu ni sawa na kinakaa sawa mbele zake. Usikome, usipumzike usiku na mchana, mpaka hiyo nguvu ya kuhuisha imekuleta kutoka kwenye mambo ya ulim ikakuingiza katika ufalme wa Mungu. Nanyi ambao kweli umeingizwa katika ufalme wa Mungu na kuuishwa na Roho wa Mungu, ni furaha jinsi gani! Kwa machozi ya furaha tunapaswa kuwa magotini mwetu usiku na mchana tukimshukuru Mungu kwa yale aliyofanya. Usiku wa leo tuna badiliko dogo katika ibada. Tuna ndugu mzuri hapa, ndugu Caps amekuja kwetu kutoka kanisa la Nazarayo, nami nafikiri hiyo ni kweli, ndugu Caps. Yeye anatutaka sisi tumweke wakfu usiku wa leo kwa kumwekea mikono. Hatuna makaratasi ya kumpa mtu yeyote, hata hivyo tunatambulikana, kama tungeweza kuwa na makaratasi, bali tunaamini ya kwamba mhudumu wa kweli aliyewekwa wakfu, makaratasi yake yako mbinguni. Mnaona, naye yeye ana haki ya kuhubiri Biblia mradi tu Mungu anayatambulisha, anatambulisha maisha yake kwa Bibilia. Tunaamini hiyo ndiyo hati yake na sasa ndugu Kapsi amewekwa wakfu rasmi katika, katika kanisa la Nazarayo, bali usiku wa leo anataka wazee na kadhalika wamwekelee mikono kwa kuwekwa wakfu. Kuchukua ujumbe huu ni jambo la kishujaa jinsi gani! Nime, nimesikia taarifa tangu nilipokuwa Tucsoni, na ni ripoti nzuri sana ya ndugu Kapsi hapa katika kumsaidia ndugu yetu mpendwa Nevo ambaye anashikilia nuru ya mshumaa kishujaa tu, kama watu hawa wawili wanavyoweza kuishikilia. Tumemwekelea mikono ndugu Nevo, bali hatujamwekelea ndugu Caps, nami nataka wale ambao ni wahudumu, ndugu Jackson na wengineo, kama wako hapa na ndugu Rado na wazee wa kanisa hapa, kama watakuja hapa kwa dakika chache tu sasa na kumwekelea mikono ndugu Caps na nini sasa, tunaona katika Biblia ya kwamba hivyo ndivyo walivyofanya jambo hilo, waliwawekea mikono na kuwatenga siku hizo, na hivyo ndivyo walimfanyia Timotheo, kasema kwa kipawa hiki kilichokuwa ndani yako kutoka kwa bibi yako Loisi. Walikuwa wamekwisha kuona jambo hilo ya kwamba kulikuwepo na kipawa ndani ya huyo mtu kilichomjia kwa wazee kwa kuwekewa mikono. Sasa ndugu wa siku za baadaye, ndugu wa mvua ya siku za baadaye, walipata hata hivyo kuchanganyikiwa na jambo hilo. Wao walifikiri walimpa kipawa kwa kufanya jambo hilo, la kile kipawa kilikuwa tayari kimo ndani yake. Nao waliweka mikono yao juu yake tu kama idhini ya kwamba waliamini ya kwamba Mungu alikuwa tayari amekiweka hicho kipawa ndani yake, nao wakakiidhinisha kwa kuwekea mikono na watu hawa hapa katika kanisa hili ambao naamini ya kwamba wana nguvu hii ya kuuisha nafsini mwao, kama ninyi ndugu, mtakuja humu sasa hivi, ndugu Rado na wengine wenu mlio humu kanisani na wazee na makanisa mashirika yaliyo karibu, kumwekea mikono ndugu Caps, ili kwamba apate kuwekwa wakfu kwa kibali chetu mbele ya wasikilizaji hawa na kutumwa nje kuhubiri injili ya Bwana Yesu, popote Mungu amwitapo yeye. Anakuwa yeye tayari ni mmoja wetu kwa kuzaliwa. Yeye ni mmoja wetu kwa sababu amekwisha kuamini ujumbe. Ni mmoja wetu kwa kuwa, kwa kuwa yeye anaitetea kweli ya neno, na sisi tunataka ndugu Caps awekwe wakfu rasmi mbele yenu kwa kuwekea mikono, ya kwamba yeye ni mmoja wetu. Sawa, ndugu Rado, ndugu Caps, ndugu Nevo, ndugu Jude Jackson, yeyote wa hao, wa wahudumu wengine hapa sijui tu ni wangapi waliopo. Sijui, nafikiri wana ibada zao wenyewe usiku wa leo. Kwa hiyo njooni moja kwa moja hapa. Ndugu Caps sasa yuko wapi? Ndugu Hunter na hao wengine kutoka New York, mimi ndugu Anthony nafikiri wamerudi. Ndugu Nevo anapaswa, anasema yule kule nyuma, ndugu Anthony yeyote wenu ninyi wengine mlioko hapa aliye pamoja nasi, mbona tungefurahia ninyi kuja hapa na kusimama pamoja nasi sasa, kama kutambua ya kwamba tunaamini. Ndugu Kapsi ndivyo alivyo, ni wangapi wenu hapa mnajua ndugu Kapsi? Inua mkono wako vema, shusha mkono wako chini. Ni wangapi wanaamini ya kwamba yeye ni mtumishi wa Mungu? Inueni mikono yenu. Tunampenda kama ndugu yetu. Sasa hii sio njia halisi ya kile ambacho tungeita kuweka wakfu Bali nataka wasikilizaji hawa, nisingeweza kuimba wimbo huu, bali na watakeni mnisaidie kuimba ule. Siku moja nabii mmoja alishuka kaenda madhabahuni hekaluni. Basi alipokuwa kule Kaluni, yeye alikuwa mtu mzuri, bali alikuwa tu ameegemea mikononi mwa mfalme uzia naye alikuwa mtu mzuri, bali hata hivyo, siku moja kule Kaluni, aliona kitu fulani wakati alipoingia katika ono, ambacho hajapata kukiona hapo awali. Aliwaona malaika wenye mabawa wakiruka huko na huko humo jengoni, wanalia mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu Bwana Mungu Mwenyezi. Njoni ndugu nam, unaona, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu Bwana Mungu Mwenyezi. Ben, unaona basi wakati alipofanya hivyo, vizingiti vya ikalu vikatikisika. Ndipo akasema ole wangu, kwa maana mimi ni mtu mwenye midomo michafu katika uwepo wa Mungu. Akatambua ya kwamba hata ingawa alikuwa nabii, alikuwa amekosea. Akasema mimi ni mtu mwenye midomo michafu, nami ninakaa kati ya watu wenye midomo michafu. Kisha mmoja wa wale malaika akaruka, katoa kala moto aka akakigusa kinywa chake, akasema tabiri, mwana wa Adamu. Waweza kutupa sauti yake, dada? Tafadhali, ni wangapi wanaujua wimbo huu? Ebu aya moja, vema. Kala moto lilipokuwa limemgusa nabii likimfanya msafi sana iwezekanavyo, sauti ya Mungu iliposema tumtume nani, Ndipo akajibu mimi hapa, nitume mimi. Nena Bwana wangu, nena nami, nitakujibu wewe upesi. Nena Bwana wangu, nena Bwana wangu Nena nami nitajibu Bwana, nitume mamilioni. Sasa katika dhambi na aibu wanakufa, sikiliza kilio chao cha huzuni na cha uchungu. Hima ndugu, hima ukawaokowe. Jibu upesi Bwana, mimi hapa nena Bwana wangu, nena Bwana wangu, nena nami nitakujibu wewe upesi, nena Bwana wangu, nena Bwana wangu. Nena nami nitajibu. Bwana, nitume mimi. Hebu wazee wazunguke sasa, wamweke mikono. Ndugu kasi sote, na tu inamishe vichwa vyetu. Mungu mpenzi, vizingiti vya hekalu vimetikisika tena na kwa kuona Roho wa uzima unayeuisha akitenda kazi katika ndugu yetu, naomba Mungu anaposikia kitu hiki kutoka juu ambacho kinasema hana budi kwenda, tunaweka mikono juu yake kama wazee wako, Bwana, na kumpa mkono wa kuume wa ushirika na kuweka mikono yetu juu yake na kuruhusu baraka za Mungu juu yake, ya kwamba utatia mafuta midomo yake, mawazo yake, utu wake wote, na aupeleke ujumbe huu wa Injili kwenye kila ufa na kona utakayomwita. Jalia hilo, Bwana. Tunakupa wewe ndugu yetu kama mtumishi wako katika jina la Yesu Kristo. Amina. Lihubiri neno ndugu yangu kijana, uwe tayari katika wakati ufaao na wakati usio kufaa, karipia, kemea kwa uvumilivu wote na mafundisho. Mungu akubariki ndugu. Ndugu Benny Bryant anasema, ndugu Branham, naomba uniwekee mikono tafadhali. Wao wanaweza kuniwekea mikono tafadhali, ningetaka kuwekwa wakfu. Wewe ume- sikujua, hukuwa umewekwa wakfu. Ndugu Benny hapa ametujia, nafikiri amekuwa akihubiri kwa kitambo fulani hata hivyo bado hajawekwa wakfu uh, nilifikiri alikuwa amewekwa, hiyo ndio sababu nilimwita hapa uh, rasmi ama kuwekewa mikono hapa sasa. Mke wa ndugu Beni yuko hapa mahali fulani, naye ni mtu mwema sana. Alikuwa mhubiri mwanamke, na wakati yeye walipofunga ndoa, na ndugu yetu alipofunga ndoa naye akamleta maskanini wakati alipoona na kulisikia neno. Hata hivyo maskini bibi mzuri, akiwa mtu wa tabia nzuri lakini alipoona ya kwamba ilikuwa ni vibaya kwa wanawake kufanya jambo hilo, alikaa kando, na ilionekana kama jambo hilo linamwangukia mumewe. Hilo ni sawa, hilo ni kimitume. Hivyo ndivyo inavyopaswa kuwa. Ndugu Beni huzichukua kanda kama ninavyofahamu, pamoja na mkewe, wanaenda kwenye nini, mahali pa mbali sana, huko nyuma kabisa, milimani, misituni, nao wanazicheza tu kanda hizi na kuzifafanua kanda. Mara nyingi, wao wanafukuzwa, wanafukuzwa nje, wanatolewa nje. Tunatazamia mambo hayo, kwa maana wote wapendao wa kuishi maisha ya utauwa katika Kristo Yesu wataudhiwa. Ni wangapi hapa wanaomjua ndugu Beni? Um, ni wangapi wanaamini yeye ni mtumishi wa Mungu anayestahili baraka hii ambayo tutamwombea Mungu? Naona yeye si mgeni, amekuwa pamoja nasi kwa miaka kadha wa kadha. Ninamjua kama mtu mnyenyekevu yeye ni kama mimi, anafanya makosa mengi, sote tunafanya jambo hilo. Kile ninachopenda kuhusu ndugu Beni, yeye yuko tayari kutambaa kwa magoti yake kulisaiisha. Basi aliposikia juzijuzi, juu juzi ya ndoa na talaka, yeye na mkewe walikuwa tayari kutengana, kwa maana yeye anampenda naye mkewe anampenda, bali wao wanataka kuambatana na neno la Mungu. Lolote neno ililosema li, lilosema hilo ndilo walilotaka. Naomba ya kwamba Mungu atambariki Beni pamoja na mkewe kwa utumishi wake, na tuiweke mikono yetu juu ya ndugu yetu. Mungu mpenzi, tunaiweka mikono yetu juu ya ndugu yetu Beni kwa ishara ya kwamba tunampenda, nasi tunaamini Bwana ya kwamba yeye yu tayari kukufanyia wewe kazi kutumwa na hizi kanda akazicheze kati ya baadhi ya watu wa milimani katika sehemu za mbali sana, ambako labda wengi wetu tusingeweza kamwe kufika; bali hata hivyo ujumbe hauna budi kupelekwa kila mahali ulimwenguni. Tunaomba ya kwamba utambariki ndugu yetu, na umpe Roho wako na aje juu yake, pia umwongoze na kumwelekeza yeye na mke wake kwenye sehemu zile ambazo labda huyo mtu mmoja yuko huko mbali sana na, mili, na milango haiwezi kufungwa mpaka kondoo huyo mmoja ameingizwa. Wewe huridhiki na tisini na tisa. Lile kila jina ambalo limo kwenye kile kitabu halina budi wa kuingizwa. Wasaidie Bwana tunapoweka mikono yetu juu yake, kama kumshirikisha pamoja nasi kama ndugu yetu, na msaada wetu na maombi yetu kwa ajili yake yataambatana naye. Nasi tunaomba ya kwamba utambariki Bwana popote aendapo katika jina la Yesu, amina. Ubarikiwe ndugu Ben mkono wa kuume wa ushirika tunakupa kama ndugu wa hudumu Mungu akubariki ndugu ndugu, ndugu E. L. Martin anasema ndugu Branham waweza kuniwekea mikono tafadhali kuniweka wakfu nifanye kazi kama mchungaji John Martin E. L., E. L. ni wangapi wanaomjua E. L. Martin ni wangapi wanaoamini yeye ni mtumishi wa Kristo yeye anakuja kwetu kutoka, anaamini ni, ni, ni mwanzoni kutoka kwenye kundi la Kipentekoste, na sasa nafikiri yeye hufanya kazi ya mchungaji na kufanya kazi ya kujitegemea. Nimemjua yeye, alikuwa mtumishi halisi wa Kristo. Sitasahau sahau kamwe tendo moja, kumekuweko na mengi, bali tendo moja la L ninakumbuka. Usiku mmoja walimwita nilipokuwa Dallas Texas, ama na naamini na, la, ilikuwa dada fulani anasema Beaumont Beaumont Texas. Ni kweli dada, nao wao, mtoto wake alikuwa amelala anakufa, nao walifikiri tayari amekufa, hakuwa anapumua tena. Ndipo Earl akaja chumbani mwangu kama baba, mabega yameinama, akainama mbele zangu, kwa kuwa nilikuwa kitandani. Nikatoka kitandani, akanikumbatia kwa mikono yake na kusema Ndugu, ninaamini wewe ni nabii wa Mungu daima. Nimeamini jambo hilo, basi kama tu ukisema neno, ingawa mtoto wangu mchanga amekufa, hata hivyo ataishi. Ndipo mtoto wake akafufuka, yu hai. Mnaamini yeye anastahili mkono wa kuume wa ushirika wa waumini hawa? Na tuombe, ndugu, tuna tunapoweka mikono juu yake. Baba wa mbinguni mwenye rehema, tunaiweka mikono yetu tena juu ya ndugu yetu Martin tunamtuma Bwana, kwenye pande za mwisho ambako wewe umekusudia kwamba anapaswa aende, popote pale, wengi ama wachache, njia ndogo, njia kubwa, maboma, popote pale, hata iwe ni wapi. Bwana, baraka zako naziwe pamoja naye. Tunaweka mikono yetu juu yake, tunapomwaga na kumpa baraka zetu ili kwamba Roho aliye juu yetu, Bwana, aende pamoja naye na atamwongoza na kumwelekeza kwenye nafsi zilizopotea kule nje, kwenye maboma na njia kuu. Tunamtuma katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki ndugu Martin, nenda sasa na bwana awe pamoja nawe kwa kusudi lile lile. Ndugu Richard Blair anazungumza na ndugu Branham. jina lako ni Richard? Naam Richard Blair. Ni wangapi wanamjua ndugu Richard Blair? Ni wangapi wanawamini yeye ni mtumishi wa Mungu? Anatoka kwenye kundi la kanisa la United Pentecost. Na ndugu ndugu Blair nina ukumbuka mwito mkuu wake. Ninakumbuka wakati ambapo ndugu Blair asingi ni niha hakutaka kuniamini mimi kwa sababu kulikuweko na roho fulani aliyekuwa akitenda kazi pamoja naye akimwambia ya kwamba nilikuwa wa uongo. Basi wakati alipokuwa ameketi papo hapo mkutanoni, Roho Mtakatifu aligeuka na ku tamka jambo hilo. Ndugu Blaya anasema hiyo ni kweli, naye alikuwa tayari tu karibu ku, kuzimia. Huko ndiko kulimfanya awe katika hali hiyo. Nami nakumbuka mke wake anayependeza alinipigia simu siku moja, akasema: ndugu Branham, ninaamini Richard atakufa. Naye alikuwa naamini, na, na, na shali akaenda akaiweka juu yake kama nilivyomwambia na kuomba. Huyo hapa ndugu Blaya anasema na amina. Mtoto mchanga alikuwa amepata ajali ama ndugu Blair anasema, mvulana wangu mvulana wake katika ajali kwamba hawakumwekea sana matumaini, akiwa amezirai kwa mtikiso wa ubongo, na kwa maombi hata kwenye simu, mtoto huyo mchanga alipona. Mnaamini ya kwamba ndugu Blair ni shahidi wa kweli wa Kristo? Ombeni ya kwamba baraka zenu ziambatane naye ndugu wekeni mikono yenu juu yake Mungu mpenzi kumtambulisha ndugu yetu mwenye rehema na mwema mtumishi wako ambaye hata amekuja kutoka kwenye kundi lake kutembea katika nuru Baba tunaomba ya kwamba utambariki ndugu yetu Blair tuna tunapomtuma na baraka zetu na kibali chetu kwa mikono yetu juu yake kuelekea popote utakapomwita Bwana, kwenye kazi yoyote ile, roho yako na ambatane na ndugu Blair Mwongoze na umwelekeze kwenye waliopotea na wanaokufa wa ulimwengu huu ili kwamba asaidie kumpata kondoo yule aliyepotea apate kumrudisha kwenye kundi, popote pale, chochote ulicho nacho kwa ajili yake. Bwana, tunaomba tu ya kwamba roho wako wamwongoze na amwelekeze wakati huu wote katika safari ya maisha yake. Sisi ni ndugu zake katika kumpa mkono wa kuume wa ushirika, tunakuomba wewe uambatane naye katika jina la Yesu Kristo, amina. Mkono wa kuume wa ushirika. Mungu akubariki ndugu Blea, tuko pamoja nawe asilimia mia moja. Tutakuombea na tutafanya lolote tuwezalo kukusaidia safarini. Mungu akubariki ndugu. Malin Anthony anasema na mimi vile vile, ndugu Branham, kuwekwa wakfu. Ati nini? Kuwekwa wakfu. Jina lako ni nani? Malin Anthony. Malin Anthony. mimi ni wa kanisa wapi? Hapa kanisani, kanisani kuna mtu anayemjua ndugu Malin Anthony? ye ni mgeni kwangu, pamoja na jeshi la wokovu, wanikumbuka wa lo ndiyo samani, ndugu kutoka jeshi la wokovu. Hiyo ni kweli, ninamkumbuka nina kweli, ninamjua sasa. Ni nini? Ni, ni, tu sikuona kama ninafahamu sura yake wakati huo, wakati huu. Ni wangapi wanamjua kuwa ni mtu wa Mungu? Amina. Ni wangapi wanaamini ya kwamba ya kwamba Mungu anafanya kazi pamoja naye? Inua mkono wako Amina. Mtamwombea? Amina. Sasa ndugu, tunajua ya kwamba umekuja kutoka kwenye kundi mashuhuri sana la watu Jeshi la Wokovu, hao ni watu mashuhuri, lakini na lakini Jeshi la Wokovu kweli hufanya kazi kubwa huko nje mitaani. Hatuwezi kusema kitu dhidi ya nadhara hayo, kanisa la Kipentekoste wala Jeshi la Wokovu wala lolote lao. Hao ni ndugu zetu. Lakini unaona tunaamini ya kwamba sisi ni wabebaji wa ujumbe mkuu wa saa hii tunayoishi. Ungetaka kufanya hivyo pamoja nasi, ndugu Anthony anasema amina, na natuinamisha vichwa vyetu tunapoiweka mikono yetu juu ya ndugu yetu. Baba mpenzi wa mbinguni, wewe ndiwe unayehita wewe ndiwe unayehuisha neno, ili kwamba waweze kuamini. Nasi tunaiweka mikono yetu juu ya ndugu yetu mpendwa, kama kibali ya kwamba tunaamini ya kwamba wewe uko pamoja naye na utamsaidia tunatuma baraka zetu pamoja naye ya kwamba sisi ambao tunaamini ya kwamba tumepita kutoka mautini tukaingia uzimani na sasa tunashikilia nguvu za kuhuisha mioyoni mwetu kwa neema ya Mungu, tunaweka mikono juu ya ndugu yetu na kumtuma pamoja na baraka zetu ya kwamba utamtangulia na kumwonyesha njia na kumwelekeza yeye kwenye kila ufa wa dunia, Bwana, ambako wewe umekusudia ya kwamba ataenda. Roho wako na aambatane naye na ampe afya, nguvu na ufanisi katika huduma yake, kwa maana tunamtuma katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki ndugu. Huo ndio mkono wa kuume wa ushirika, mnajua ninyi. Ndugu, mpeni mikono ndugu hawa namna hiyo, ili kwamba muwe vema. Bwana wabariki nyote ndugu. Karel anasema sijafanyiwa jambo hilo rasmi, nataka wewe uweke mikono juu yangu kama hao, katika jina la Yesu wewe lolote unalotaka, na yenu ni wakati wa kuwekewa na. Aa, kama hao basi, basi, jina lako ni nani ndugu? Karel kutoka Cincinnati. Ndugu Karel, ndugu Karel anasema nilikuwa muhudumu aliyewekwa wakfu, bali nisingekubaliana na ndugu aliyekuwa anawaweka wanawake wakufu kama wahudumu, ndipo ikanibidi kujitenga nalo. Huyu ni ndugu Karel kutoka Cincinnati. Mtu yeyote anayemjua ndugu Karel, inua nini wako. Kwa kuwa ametoka ametoka Cincinnati, nina shaka ya kwamba kuna mtu anayemjua yeye yeah. Anasema ya kwamba alikuwa na kundi fulani na kundi hilo lilitaka kuwaweka wakfu wa hudumu wanawake. Hakuweza kuvumilia jambo hilo, basi ikambidi kujitenga nalo. Hivyo ndivyo hasa nilivyojitenga na Baptisti ya Kimishenari. Daktari Roy, Daktari Roy E Davis. Ni wangapi wa wamewahi wa, wa, wa kumsikia hakika? Mlisikia, mnaona, alitaka kuwaweka wakfu baadhi ya wa wahubiri wanawake, nami nikasema la, bwana. Kama mzee nikasema siwezi kufanya jambo hilo nikijua linapingana na neno la Mungu. Sikujui ndugu Karel, bali juu ya msingi wa ushuhuda wako na hiyo kweli unayoitetea Hatuna kitu dhidi ya wanawake hao hao, ni dada tunawapenda, bali tunaamini ya kwamba wana mahali pao na ya kwamba hawana budi kukaa. Unaona, lazima tunaamini ya kwamba wao ni wapenzi kwa mwanamume, msaidizi na hawapaswi kabisa. Tunafikiri wao ndio kipawa kikubwa kuliko vyote, nje ya wokovu, ambacho Mungu aliwahi kumpa mwanamume, bali yeye hana mahali mimbarani kulingana na neno la Mungu. Juu ya msingi huo, pamoja na imani yako kwa Mungu, tunaweka mikono juu yako kama ushirika. Uje uende pamoja nasi na tuiweke mikono yetu juu yake. Baba yetu mpenzi wa mbinguni, kijana huyu, karibu naweza kujua anavyojisikia. Amefukuzwa kwa ajili ya kweli halisi ya kwamba mtu hataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno kwa hiyo tunamwekea mikono tukiweka baraka zetu juu yake. Roho wako na amtangulie, amwonyeshe njia na amwelekeze kila mahali katika safari ya maisha, popote utakapomtuma. Utaka Bwana mjalie kujua ya kwamba tunamwombea nasi tutakuwa msaada kwake na kumpa moyo, mradi tu ataitetea ile kweli. Tujalie Bwana, tunamtuma katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki ndugu Kwarel na wawekea mikono tu watu mbalimbali. Ninyi nyote mnatoa mikono ya kulia ya ushirika kwa ajili ya jambo hilo. Ndugu Rado hapa hajawekwa wakfu rasmi hapa kanisani, mnaweza. Ni wangapi wanamjua ndugu Rado? Sote tunamjua. Ni wangapi wanajua ya kwamba ni mtu wa Mungu? Baba mpenzi wa mbinguni, tukiwa kama wazee wako, tunaweka mikono juu ya ndugu huyu ambaye amepitia kwenye maji ya matope yenye kilindi yeye yeah, ameona kusanyiko lake likianguka, ameona kila kitu kikitukia, lakini hata hivyo anaamini ingawa nini. Tunaweka mikono yetu juu yake na kumpa baraka zetu. Mtie mafuta, Bwana, kwa nguvu pamoja na neno, Bwana, na umtume kwenye kila mwanya wa dunia uwe pamoja naye na kumsaidia na ukamtume katika jina la Yesu Kristo. Amina. Ndugu Rado daima una mkono wa kulia wa ushirika. Namjua ndugu Rado, anaonekana kama kama mvulana wangu mwenyewe. Mimi na baba yake na mama tumejuana kwa muda mrefu sana, nami ninamjua ndugu Rado kuwa mtumishi wa Mungu. Nimetumika pamoja naye. Mungu akubariki ndugu Rado. Jina lako ni nani? Wewe ni nani ndugu? Mtu fulani anasema shemasi wa ndugu Martin. Jina lako ni nani? Ndugu huyu anasema kasisi, uh, Macomas. Macomas. Ndugu Macomas, nafikiri hakuna mtu hapa anamjua, bali yeye ni na mtu huyu hapa anayemjua, ndugu Tyler naye anakuja kunini kuwekewa mikono ili kwamba awe mbebaji wa Injili. Ndugu Macomas, umetoka wapi ndugu Macomas? Rockford, Illinois. Rockford, Illinois. Ulipiga simu nyumbani kwangu juma lililopita ama usiku wa juma, Jumatatu iliyopita ukamwombea mke wangu. Lo, hiyo ni kweli, kutoka Tucson, Tucson Arizona. Loo, nina kukumbuka uh, simu hiyo sasa. Aliamka asubuhi yake, bwana asifiwe, ndugu Martin anamwambia ndugu Branham jambo fulani ati nini? dada yangu mdogo kabisa, dada yako yuko hapa sasa. Alikuwa amepooza, kwa hiyo yeye yuko hapa sasa. Aliombewa juzi juzi usiku, kutoka Tucson kwa simu. Amepooza kupo, alikuwa amepooza, naye yuko hapa sasa. Alikuwa amepooza siku chache zilizopita usiku, naye yuko hapa sasa. Ndugu machi ni wakati huo alikuwa anakuombea, si ajabu anataka kuupeleka ujumbe, na tumwekee mikono ndugu Mungu mpenzi, ninaweka mikono pamoja na hawa wengine juu ya mtumishi wako na kumpa mkono wa kuume wa ushirika, tukiomba ya kwamba baraka za Mungu zita... maneno ya ndugu Branham hayawezi kusikika vizuri uliyomwekea wakfu baraka zako ziwe juu yake na umwongoze na kumwelekeza katika jina la Yesu Kristo, amina. Mkono wa kulia wa ushirika ndugu yangu, na ya hao iwe pamoja nawe, Mungu awe pamoja nawe. Mtu fulani anasema, ndugu Branham, ndiyo ndugu, nina mmoja zaidi anayetaka jambo hili pia. Sawa bwana, ninaamini huyu ni ndugu Darius. ndugu Darius nini namjua ndugu El, na ndugu Brewer. Mtu huyu ni ndugu Darius. Umetoka wapi ndugu? Black Rock, Arkansas. Black Rock Rock Arkansas, ndugu ninamjua ndugu. Umemjua mtu mwingine? Ninaamini hapa alisema ndugu Brewer, ninaamini nilikutana nao asubuhi ya leo, na na dada Veil, nafikiri ndugu Veil, na hao wanamjua na wanamjua kuwa ni mtu wa Mungu, mtumishi wa Mungu. Vizuri sana. Vema. Sasa, ndugu yangu mpendwa, kuwa mbebaji wa ujumbe, tunataka ujue ya kwamba tunasimama nyuma yako kufanya kila tuwezacho. Tutakuwa tukikuombea kwamba wewe pia ubebe ujumbe huu hadi pande za mwisho, popote pale Mungu alipochagua kwenda. Hebu na tuweke mikono juu ya ndugu yetu Daris. Mungu mpendwa, sasa tunaiweka mikono yetu juu ya ndugu yetu, tukimpa mkono wa kuume wa ushirika na kumtuma katika jina la Yesu Kristo, ili kwamba umtie mafuta na, na kumpa mkono wa kuume wa ushirika, na roho wako ambatane naye na kumwongoza na kumwelekeza katika jina la Yesu Kristo. Amina. Mungu akubariki ndugu. Na naamini ndugu Anton u, u, wengi wenu mnamjua ndugu Anton amekuwa hapa pamoja nasi kati kwa muda mrefu. Ninamjua kuwa mtumishi wa Kristo. Mimi mwenyewe ninaamini ni kijana aliyejitolea. Hajawahi kuwekewa mikono rasmi yeye. Hakujua jambo hili lilikuwa linakuja, marafiki, mnaona. Lakini sasa hivi ni wakati mzuri kama mwingine wowote. Kwa hiyo tutaweka mikono juu ya ndugu wa Anthony na kumpa tu mkono wa kuume wa ushirika. Mungu hana budi kuweka wakfu hii ni kumjulisha tu nanyi mjue ya kwamba tunamwamini ndugu huyu na tunampenda, naye ni mmoja wetu katika ujumbe, nasi tunamtaka apate baraka za Mungu, na hizo ndizo tunazomwombea. Hebu na tuombe. tunapoweka mikono juu yetu juu ya ndugu, Mungu mpenzi, maskini mtumishi huyu wako muitaliano mnyenyekevu, Bwana anakuja usiku wa leo ili kwa kwamba awe, awekewe mikono na mkono wa kuume wa ushirika apewe rasmi na kanisa. Bwana, nguvu zako kuu zikamtume mvulana huyu mdogo kwenye ya dunia na kwenye mnyufa ambako umemwitia. Naomba aende na, na kuwakomboa hao watu kutoka kwenye dhambi na maradhi na kukutumikia wewe Bwana siku zote za maisha yake na umtangulie umwongoze, baraka zetu na ziwe juu yake tunapomtuma katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki. Mtu fulani anazungumza na ndugu Branham, ati lo, sijui, tunawasiliana kwa simu, senti hamsini kwa dakika moja. Kulikuwa na mtu mwingine hapa aliyetaka, njoni hapa na mseme majina yenu, ninyi ni nani? Ndugu kupitia tu kwa mikrofoni tu moja kwa moja hapa waambieni tu, kila ndugu anataja jina lake mwenyewe: Pat Taylor, Claude Borges, Tyler Potter, Hansay James Holmes, Al Hona. Hao ndio. Mtu fulani anasema, ndio ndugu zangu wanaume. Hawa wanaamini ujumbe huu, kwamba ni kweli kutoka kwenye neno la Mungu? au ndugu anasema, amina. Mnaamini jambo hilo kwa mioyo yenu yote? Amina, vema. Nani mnashauku na mnafikiri, kama tukiwawekea mikono, tunataka ninyi mjue ya kwamba tuko pamoja nanyi, nasi tutafanya lolote tuwezalo kufanya kuwasaidieni. Na sasa nawatakeni ninyi ndugu, ili kwamba niweze kuweka mikono juu yao, mje moja kwa moja hapa sasa. Nasi sote natuinamisha vichwa vyetu tunapowawekea mikono. Mungu mpenzi, ili hapa kundi la watu, naiweka mikono yangu juu ya kila mmoja wao katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu. Najalia kwamba wewe, ambaye umewaita kuwa wahudumu, kwamba na wahubiri wo, Bwana, siku zote za maisha yao na kuhubiri Injili kwa kila kiumbe tunawawapa hao mkono wa kuume wa ushirika na kuomba baraka zako ziwe pamoja nao Bwana. Tunapowabariki kuwapa baraka zetu, jalia uende katika kila ufa wa dunia ambako umewaita kwenda. Jalia wa kutendee kazi wewe na kukutumikia katika uweza uliowaitia. Naomba wawe wa mashujaa na watumishi halisi wa Mungu. Jalia jambo hilo Bwana, nasi tunaomba katika jina la Yesu Kristo. Mungu awabariki wa kila mmoja enye ndugu. Mungu akubariki. Mungu akubariki, ndugu homes, Mungu akubariki wa Mungu akubariki ndugu. Mungu awe pamoja nanyi kila mmoja. Kibarikiwe kifungo kiufungacho mioyo yetu katika upendo wa Kristo, ushirika wa nia moja ni kama wa huko juu. Si Yesu ni wa ajabu? Wazieni tu. Sasa ni wahudumu wangapi walioko hapa usiku huu kusudi wawekewe mikono? Sikujua ya kwamba tulikuwa kwenye mawasiliano haya ya simu. Kama watu huko nje watanisamehe kwa jambo hilo, sikujua. Mnaona mimi sikujua watautuma kwa simu ujumbe huu mdogo usiku huu, lakini sisi tuna sasa tutalisoma neno na kuomba na kuingia kwenye ujumbe huu moja kwa moja, ambao unajisikia ya kwamba Roho Mtakatifu angenitaka niwaletee usiku huu na sasa wakati tunapofungua kule nyuma katika kwa ajili ya somo nitalitangaza mnamo uh, dakika moja hebu tufungue hesabu sura ya ishirini na mbili aya ya thelathini na moja hesabu ishirini na mbili thelathini na moja kwa ajili ya somo Wakati mnapofungua kama mnataka kusoma kulisoma ama kuliandika, na watakeni ninyi nyote mnikumbuke. Sasa hata nitakapoweza kuwaona tena, natumaini ya yapata wakati fulani wa majira haya ya kiangazi, Bwana kipenda, na kama jambo lolote likitukia, e, nisiende katika nchi za ng'ambo, nitarudi la, lakini sasa tunaamini ya kwamba vile haya yote yamefanikiwa kila mahali, ya kwamba Roho Mtakatifu atatutuma sasa kwe, kwenye njia ambayo amejichagulia mwenyewe kututuma, na hivyo ndivyo tunavyotaka kutenda jambo hilo. Bwana na awabariki. Baba, tuko karibu kusoma neno lako, tafadhali libariki na kulitia mafuta, tupate kulifahamu. Tunaomba katika jina la Yesu Kristo, amina. Kitabu cha Hesabu, sura ya ishirini na mbili na aya ya thelathini na moja. Basi ndipo Bwana akafunua macho ya Balaamu, akamwona malaika wa Bwana amesimama njiani ana upanga mkononi mwake umekwisha kufutwa, naye akainama kichwa, akaanguka kifudifudi. Sasa katika kusoma hili kufanya fungu la maneno kwake, nataka kuchukua somo: je, Mungu hubadilisha nia yake kuhusu neno lake? Hilo ni somo kweli kweli, nayo ni kweli kuu ambayo inatupasa kufahamu. Je, Mungu anaweza kusema chochote kisha aseme samahani, nilisema jambo hilo hivi? Mungu anaweza kugairi neno lake baada ya ya kulisema? Sasa katika maneno haya hapa, sababu ya mimi kuchagua maneno haya ilikuwa ni kwa sababu ni moja ya maneno ya Biblia ambayo msomaji akijaribu kuona ama kujaribu kusema ya kwamba Mungu hubadilisha nia yake, hapa ingeonekana zaidi kama kwamba yeye alibadilisha nia yake kuliko mahali popote katika Biblia ni pajuapo, kwa sababu yeye alimwambia Baalamu jambo moja halafu akamwambia lingine. Na sasa watu wengi wamejaribu kumfanya Baalamu ni nini tu lo mnajimu ama kitu fulani, bali Baalamu hakuwa mnajimu, yeye ya alikuwa nabii wa Bwana. Sasa kwa namna fulani tutapata mwitasari wa ujumbe. Kwanza, Israeli walikuwa katika safari yao kutoka Palestina wakielekea Palestina, wakitoka Misri naye Bwana alikuwa pamoja nao, nao walikuwa kila adui aliyekuwa ameinuka dhidi ya Israeli aliondolewa njiani Israel kwa maana Mungu alisema angewapeleka mavu mbele yao na wangemfukuza adui, mradi tu wao walitembea katika utii wa amri yake. Kazi kamwe haikuwa kubwa kupita kiasi. Waamaleki au majitu wa siku hizo hawakumaanisha kitu kwa Israeli, ingawa wao walikuwa watu wafupi kwa kimo, bali walikuwa wakitembea katika Bwana asema hivi. Kwa hiyo haidhuru pingamizi zilikuwa nini, Mungu daima aliona ya kwamba maneno yake ya ahadi haya hayakuwapungukia Israeli, na Israeli wa Agano la Kale ni mfano wa bibi harusi wa Agano Jipya, akija kutoka u, ulimwenguni, akienda zake Kanaani, ama Kanaani ambayo tunaenda, ule utawala wa miaka elfu basi. Sasa tunaona Moabu hapa ni mfano wa kanisa, na Moabu walikuwa ndio kwanza wapige wa wafalme na kumshinda adui, wakaua kila kitu, wakaitwaa nchi, nao wakasogea karibu na Moabu. Sasa Moabu bila shaka alikuwa taifa la kikafiri. Moabu lilikuwa taifa lililomtumikia Mungu yule yule waliyemtumikia Israeli. Nayo nchi ya Moabu hapo awali ilianzishwa na e, mwana wa Lutu kwa binti yake mwenyewe, naye akiwa mwanzilishi wa taifa hili, na alikuwa amewaweka kwenye taratibu watu wake mashuhuri na kadhalika, na kuunda taifa kubwa. Nao nao walikuwa wameongezeka na kuendelea. Basi sasa, Israeli walikuwa wa mzao wa Ibrahimu, si wa Lutu. Israeli walitokana na Isaka, Yakobo, Israel. Na Israeli walitoka katika hao makabila kumi na mawili yaliyotokana na Yakobo ambaye baadaye aliitwa Israeli. Kwa maana alishindana na mweleka na Bwana na Moabu hapa. Sasa katika jambo hili, nanyi watu huko nje kwenye kwenye simu, nataka kwanza kusema ya kwamba si, sitaki kutoa lawama. Nami natumaini sitoi bali, ujumbe ambao nimepewa mimi sina budi kuwa mwaminifu kwa ujumbe wo, la sivyo nitakuwa mnafiki. Naona si siwezi kusema zaidi ya yale niliyotumwa kusema nami ni ninafikiria kwamba adui mkubwa wa jamii ya Kikristo leo ni makanisa yaliyounda madhehebu. Ninaamini kwa moyo wangu wote ya kwamba hatimaye yatafanyiza ile alama ya mnyama ambayo, naweza nafikiri, naweza kuthibitisha jambo hilo kwa Biblia, kwa, sam... kwa msaada wa Mungu. Tayari nimefanya jambo hilo kwa, ya kwamba yatafanyiza alama ya mnyama katika muungano wa makanisa, kwa kuwa Mungu hajatambua hata wakati mmoja makanisa yaliyochaguliwa yaliyounda madhehebu. La hasha, yeye hajatambua kamwe na kila wakati ambapo mwanadamu aliunda madhehebu, roho wa Mungu aliacha, wala hakurudi tena. Muulize mwana historia yeyote, ama uenda ukawa msomaji wewe mwenyewe. La hasha, walipounda madhehebu Mungu aliyaweka rafuni na huko ndiko yalikoelekea, yalikokaa. Tangu wakati huo na kuendelea, wafuasi wao waliongezeka, bali si uamsho wa, wa roho kamwe. La hasha, hapana tena. Moabu hapa ni mfano wa hayo, kwa maana wao walikuwa ta taifa lenye taratibu katika nchi yao wenyewe, kama vile katika madhehebu yao basi huko walikuwa na dini zao wenyewe, na dini yao ilikuwa dini ile ile waliokuwa nayo Israeli. Wao walikuwa wa Moabu na walimwamini Yehova Mungu, bali wao walikuwa kundi la watu wenye utaratibu. Basi sasa, kama vile wanavyoliwakilisha kanisa la kawaida Israeli inaliwakilisha kanisa la kiroho katika sa safari yake. Sasa Israeli halikuwa taifa lenye utaratibu, mradi tu walimfuata Mungu wao, walikuwa huru. Walikuja ni wageni, hawana mahali pa kwenda popote. Ilipo ilipokwenda ile nguzo ya moto, wao waliambatana nayo. Wao hawakuwa taifa lenye utaratibu wao walikuwa na utaratibu kati yao, kwa maana tohara iliwapa uo chini ya amri ya Mungu, bali si taifa lenye umadhehebu wakati huu. Wakati hatimaye walifanyika taifa la, la kimadhehebu, hapo ndipo walipoanguka na kumkataa masii wao. Basi sasa tunaona kila e, mara ya kwamba wakati roho hizi za rohoni na, za, na za kawaida za makanisa na madhehebu zinapokutana daima kuna mgongano, haijakosa hai kuwa hivyo, daima hupambana. Kwa sababu tunaona ya kwamba mle ndani kuna wivu, na katika wivu huu unasababisha kujilinganisha kimwili, miigo ya kimwili. Nasi tunaona jambo hilo siku hizi kama ilivyokuwa wakati huo. Mungu anapofanya jambo fulani kwa mtu binafsi, kila mtu hujaribu kuiga tu kama vile Mungu alivyomfanyia mtu huyo. Unaona, inasababisha mashindano na inasababisha mambo ya kimwili. Uh, alafu basi kama wao hawawezi upande ule mwingine kupata matokeo ya kiroho, basi wanalichukua kwa nguvu za kisiasa, ama wanabadilisha kitu fulani ili kufadhaisha mioyo ya watu wapate kuwavuta wanafunzi kwao. Hilo ndilo hasa lililotukia pale mwanzo kabisa, kama vile Kaini na Habili, wavulana hao wawili hapa duniani. Na wakati Habili alipomtolea Mungu dhabihu iliyo bora kuliko Kaini, na Mungu akamthibitisha Habili kwa kushuka na, kupel... na kupokea dhabihu yake, ilimfanya Kaini aone wivu, kwa maana alimwonea nduguye wivu, kisha akamuua nduguye. Ilianzia hapo mwanzo ambapo wakimwili na wakiroho. Ingawa Kaini na Habili walimwabudu Mungu yule yule, wote wawili walijenga madhabahu za namna ile ile na wote wawili walimwabudu Mungu yule yule katika kanisa lile lile madhabau yale yale, lakini Kaini kwa hoja za kimwili alileta matunda ya nchi na kuyaweka juu ya madhabau kama dhabihu, akifikiria kwamba hakika jambo hili lingemridhisha Mungu kwa ajili ya upatanisho. Kwa hiyo hapana budi, alileta kama vile watu wanavyofikiri leo, matofaa ambayo Adamu na Hawa walikula yaliyosababisha ile dhambi na uh, chochote kile. Nafikiri sasa wamefikia kwenye komamanga ama chochote kile. Sasa wengine wao walisema, si muda mrefu uliopita ilikuwa ni kitu kingine. Na ila Habili alikuwa na dhabihu ya kweli, alijua ya kwamba damu ndiyo iliyosababisha jambo hilo, kwa hiyo akaleta mwana kondoo. Na wakati Mungu alipopokea nini yake sasa, Habili kwa imani, kwa ufunuo. Hakuna njia nyingine, hapakuwepo na Biblia iliyokuwa imeandikwa. Kwa hiyo mnaona, chanzo cha haki ni kweli ya Mungu iliyofunuliwa na kanisa zima la Mungu aliye hai limejengwa juu ya jambo hilo. Yesu siku moja akishuka kutoka mlimani aliwaambia wanafunzi wake, watu hunena mimi mwana wa Adamu kuwa ni nani? Mmoja alisema wewe ni Musa na mwingine anasema wewe ni Eliya na, wewe na wewe ni Yeremia ama mmoja wa manabii. Yeye akasema, nanyi mnaninena mimi kuwa ni nani? Hapo ndipo mtume Petro akiwa amevuviwa na Mungu akauishwa na Roho akitoa tamshi alitoa tamshi lile muhimu sana wewe ndiye Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Angalia tamshi hilo, heri wewe Simoni Bayona, mwili na damu havikukufunulia hili, bali Baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili. Wewe ndiwe Simoni, juu ya mwamba huu. Mwamba gani sasa? Wakatoliki usema juu ya Petro, yule mwamba, jiwe dogo nao Waprotestanti wanasema juu ya Kristo aliye mwamba, si kuwa tofauti, bali ilikuwa juu ya ule ufunuo aliokuwa nao Petro kwamba yeye alikuwa ni nani. Hakuna mtu awezaye kuja kwangu, kasema Yesu, asipovutwa na baba yangu, na wote alionipa Baba watakuja kwangu. Wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Heri wewe Simoni Bayona, mwili na damu avekukufunulia jambo hili, bali Baba yangu aliye mbinguni. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na ya kuzimwa haiwezi kulishinda. Neno la Mungu lililofunuliwa kiroho, angalia Habili. Kwa imani katika Mungu alitoa dhabihu iliyo bora, na muamini wa kimwili akafikiri ya kwamba ilikuwa ni kazi za mikono yake mwenyewe, ambayo na matunda yake na dhabihu nzuri aliyoileta, ambayo Mungu angetambua, na jambo hilo likasababisha mgongano. Tunaona ya kwamba Ibrahimu na Lutu walikuwa na mgongano. Tunaona ya kwamba Musa na na Dathani Kora walikuwa na mgongano ule ule, Musa akiwa nabii aliyechaguliwa na neno la Mungu Neno la Bwana alithibitishwa ya kwamba alikuwa amechaguliwa kuwa kiongozi wao kwa ajili ya majira hayo, na ya kwamba Ibrahimu alikuwa ameahidi mambo haya yote, na hapa Musa alifanya kile hasa Mungu alichosema kingekuwa kingetukia. Naye Kora akiwa wa kimwili alitaka kuinua madhehebu miongoni mwao, alitaka kuunda kundi la watu naye Mungu hashughuliki na watu namna hiyo. Inaonyesha papo hapo kwenye maandiko hayo, mfano wa ile safari leo, ya kwamba madhehebu si jambo analochagua Mungu. Kwa maana mara Kora alipofanya jambo hilo, alimwambia Musa, unajichukulia mengi mno juu yako. Katika maneno mengine, kusanyiko lote ni takatifu, mbona unasema ya kwamba wewe ndiwe mtu pekee mtakatifu? Huna haki ya kufanya jambo kama hilo, unajaribu kujifanya mwenyewe mtu fulani mkubwa. Sisi sote watakatifu, sisi sote ni watoto wa Mungu. Naye Musa aligeuza tu kichwa chake, akaondoka, akasema, Bwana nitafanya nini? Mungu akasema, jitenge naye, nimechoshwa na jambo hilo. Naye akammeza katika nchi. Mnaona kulikuwa na mgongano. Wakati wa kimwili na wa kiroho wanapokutana, daima kuna mgongano. Yuda na Yesu walipokutana, kulikuwa na mgongano. Mmoja mwana wa Mungu, huyo mwingine mwana wa Shetani, kama tu Kaini na Habili kulikuweko na mgongano. Walipokutana, mmoja wao alikuwa mweka hazina wa kanisa na yule mwingine mchungaji. Na kama ilivyo sasa, tunakuja kwenye siku hizi kwenye kitu kile kile tena, madhehebu ya kimwili ukilinganishe na bibi harusi wa kiroho wa Kristo bibi harusi wa kiroho wa Kristo ni tofauti sana na madhehebu ya kimwili, mpaka hakuna cha kulinganishwa kati yao hata kidogo. Sasa angalia, wa kawaida daima hujaribu kujifananisha na wa kiroho, bali kama vile katika Yakobo na Esau, hilo halitafaulu hali ingefaulu naam, inapofikia kufanya kazi nzuri na na, naamini ya kwamba Esau kweli alikuwa mtu bora kuliko Yakobo mbele za watu. Ye alijaribu kumtun, kumtunza babaye, alikuwa kipofu nabii, na, na mambo haya yote aliyojaribu kufanya, bali hata hivyo Esau hakufikiri kwamba hiyo ni kazi ya kimwili tu. Yeye alifikiri angeweza kuingia kwa yale aliyoyafanya, kufanya jambo fulani zuri kwa ajili ya mtu fulani ambalo lilikuwa ni sawa bali Yakobo nafsi yake yote ilikuwa ni kupata hiyo haki ya mzaliwa wa kwanza, na jambo hilo ndilo Mungu alilotambua ndani yake kwamba ni la kiroho. Angalia basi, jambo hilo daima limemfanya wa kimwili kumchukia wa kiroho. Limemfanya Kaini kumchukia Abili, lilimfanya li, li, Kora kumchukia Musa, lilimfanya Yuda kumchukia Yesu, na inaendelea na kuendelea, linamfanya wa kimwili kumchukia wa kiroho, kama vile tu Kaini hapo mwanzo alivyomchukia habili uh, yule ambaye Mungu alipokea dhabihu yake, na hujaribu kuangamiza hata wao, hujaribu kuharibu sifa, wanajaribu kuharibu kila kitu, kwa sababu si kitu ila wivu. Lilianzia kwa Kaini na ikathibitika kwamba ni wivu, na lingani ni jambo lile lile leo, wakati yule wa ulimwengu wa kimwili na wa kiroho wanapokutana pamoja, inathibitisha kwamba ni shetani. Hakuna njia nyingine, kwa kuwa wivu unatokana na shetani. Alafu jambo hilo linasababisha kuigiza, kwa ile kweli, mtu fulani kujaribu kuigiza kitu ambacho si ni nini, wao hawajachaguliwa kufanya. Ni mangapi ya mambo hayo tumeona katika siku hizi za mwisho? Lo, jamani, ni mangapi hayo! Kwa hiyo tunaona Mungu mi, milele habadilishi nia yake kuhusu neno lake la asili, bali yule yeye anayemwita huyo ndiye anayemchagua. Hakuna mwingine anayeweza kupachukua mahali pake. Hakuna mtu angaliweza kupachukua mahali pa Musa aidhuru. Ni Kora wangapi walioinuka na ni Dasani wangapi? Ilikuwa ni Musa. Mungu alikuwa amemwita, amemwita kwa vyovyote. Lakini na iwapo watu hawatatembea katika mapenzi yake makamilifu, yeye ana mapenzi ya kuruhusia atakayokufanya uende kwayo. Angalia, yeye huruhusu jambo hilo kweli, bali atalifanya litende kazi kwa utukufu wake katika mapenzi yake makamilifu. Sasa kana kama mngetaka kama lu, kama tu hapo mwanzo haikuwa ni mapenzi makamilifu ya Mungu kwa watoto kuzaliwa duniani kwa kujuana kimwili la. Bwana Mungu alimuumba mtu kutoka kwenye mavumbi ya nchi, akampulizia ndani yake pumzi ya uhai, naye akawa nafsi iliyo hai. Alitoa kutoka katika mtu huyo msaidizi na kumfanyia mke. Hayo yalikuwa mapenzi ya kwanza na ya asili ya Mungu, bali wakati dhambi ilipoingia na kufanya jambo ililofanya basi, yeye alimruhusu mwanamume kuoa mke kisheria na kupata watoto kwake: ongezekeni mkaijaze nchi. Basi kama hii hivyo, ndivyo mtakavyofanya jambo hilo. Lakini mnaona jambo hilo kamwe yalikuwa mapenzi yake makamilifu. Kwa hiyo mambo haya yote yaliyokuwa na mwanzo hayana budi kuwa na mwisho. Dhambi yote haina budi kufikia maangamizi. Dhambi yote haina budi kuangamizwa kabisa. Kwa hiyo katika ule utawala mkuu wa miaka elfu, wakati ufufuo utakapokuja, haitatubidi kuzaliwa tena na baba zetu na mama zetu, lakini Mungu, kama alivyofanya hapo mwanzo, atamwita mtu kutoka katika mavumbi ya nchi pamoja na msaidizi wake. Hiyo ni kweli, hivyo ndivyo alivyotenda jambo hilo hapo mwanzo. Kwa hiyo basi, Mungu habadilishi nia yake kamwe juu ya jambo lolote, bali a atakuruhusu uendelee. Sasa hivi ni kupitia njia ya ya mzunguko sana kufikia yale ninayotaka kusema hapa juu jambo hili, lakini na lakini ni uta nawatakini mfahamu jambo hili Naona Mungu atakuruhusu kufanya jambo fulani na hata akubariki katika kulifanya, bali hata hivyo si mapenzi yake makamilifu. Mungu aliwaruhusu Israeli kuchukua amri katika Kutoka sura ya kumi na tisa, wakati neema tayari ilikuwa imewapa nabii, nguzo ya moto, mwana kondoo wa sadaka, nguvu za ukombozi, bali wao walililia wapate amri haikuwa ni mapenzi ya Mungu bali iliingizwa kwa kuwa mwanadamu aliitaka, naye alilaaniwa na amri ile ile aliyotaka. Ni vizuri sana kuwa na mapenzi ya Mungu. Hivyo ndivyo alivyotufundisha, mapenzi yako yatendeke, ufalme wako na uje, mapenzi yako yatendeke. Inatupasa kujikabidhi wenyewe kwenye mapenzi yake na kwenye neno lake. Usilitilie swali, liamini. Usijaribu kutafuta njia ya kuliepa, lichukue tu jinsi lilivyo. Watu wengi wanajaribu kuepa kupitia njia nyingine, na unapofanya jambo hilo, unajikuta ukipiga hatua, unakuta Mungu akikubariki, bali unafanya kazi katika mapenzi yake ya kuruhusia, wala si mapenzi yake makamilifu ya kiungu yeye uliruhusu kama nilivyosema, bali yeye hata yeye, uh, hatalifanya liwe mapenzi yake makamilifu, bali atalifanya litende kazi na kutukuza na kubariki mapenzi yake makamilifu. Na kuzaa watoto kwa kujiona kimwili ni moja ya mambo hayo. Sasa angalia Moabu. Kwanza lilikuwa taifa haramu, lilianza kiharamu, hata hivyo kwa ba baba muumini na binti muumini sawasawa sawa tu kama utafananisha jambo hilo na kutumia nia ya kiroho, unaweza kuona madhehebu hayo yamesimama pale dhahiri tu kama chochote kile. Hakika mnaona jambo hilo lote ni baya kwa jumla. Tena angalia linapoletwa, lilipoanza namna hiyo, aliwezi kamwe. Linaendelea bonge la bonge la theluji linaendelea kuviringika zaidi na zaidi na zaidi. Unapata kosa moja na kuanza katika kosa hilo moja, na unaendelea tu kuviringisha jambo moja baada lingine na jambo moja kama lingine yote baada ya lingine, na hivyo ndivyo kanisa lilivyoanza. Hivyo ndivyo lilivyoanza katika Nikea, Rumi. Wakati kanisa Katoliki la Kirumi hapo mwanzoni kabisa, mahali lilipotoka palikuwa ni Pentekoste, bali walipounda madhehebu na wakaingiza watu maarufu kanisani, walianza kufanya kuwa na maombi na kuhesabu eh, shanga na, na kuwaombea wafu na mambo hayo mengine yote. Alafu likaanza tu kuviringika kutoka kwenye kosa moja kuingia kwenye lingine, kosa moja kuingia kwenye lingine, kuingia kwenye lingine mpaka anga, angalia mahali limeenda. Hakuna alama moja ya Pentekoste ndani yake hata kidogo. Mnaona, ni kosa moja likichukua lingine likichukua lingine. Kuna jambo moja tu la kufanya, hilo ni kufutilia mbali rekodi na kurudi kule mwanzo. Kwa wakati Martin Luther alipoanza na kuhesabiwa haki, hili lapaswa kuwa kanisa la Kilutheri lililopiga li, hatua zaidi. Mnaona kama Luther wakati alipounda madhehebu, yeye hakuweza kuchukua utakaso wa Wesley, kwa maana alikuwa ameunda madhehebu na watu hao wasingalivumilia jambo hilo, kwa hiyo roho akatoka ndani yake. Sasa kundi la Lutu hapa, ama Moabu alikuwa mtoto wa binti ya Lutu wa haramu kwanza. Sasa angalia, kama kanisa la kawaida. Moabu anawakilisha madhehebu ya kawaida, Israeli inawakilisha kanisa la kiroho. Israeli kulikuwa na kanisa la kweli, lilikuwa ndilo bibi ya harusi wa siku hizo, aliyeitwa kutoka Misri na kuthibitishwa kuwa ni wa kweli. Angalia wakati wao hawa wawili walipokutana wote wawili walitoa sadaka ile ile, wote wawili walijenga wali waliona madhabahu wa, wali ma saba, wote wawili walitoa dhabihu sa, safi maksai nao, na, nao hata walitoa kondoo dume wakiushuhudia kwamba Masihi waja. Kimsingi wote wawili walikuwa sawa kabisa. Israeli hapa chini bondeni, Moabu huko juu kilimani, nao Moabu wakiwa na madhabau saba Israeli na madhabau saba Moabu, wakiwa na maksai saba Israeli na maksai saba Moabu, wakiwa na kondoo dume saba wakinena juu ya kuja kwa Masihi Israeli wakiwa na kondoo dume saba. Tofauti yao ilikuwa ni nini? Kimsingi wote wawili walikuwa sahihi, lakini unaona, Moabu hakuwa na thibitisho la Mungu miongoni mwao. Wao walikuwa taifa tu, kundi la watu mashuhuri. Bali Israeli walikuwa pamoja na nabii, walikuwa na mwamba uliopigwa, walikuwa na nguzo ya moto, walikuwa na nyoka wa shaba kwa ajili ya kuponya, walikuwa na baraka za Mungu zikiambatana nao moja kwa moja. Nao walikuwa watoto wa Mungu walioitwa watoke. Sasa tunaona jambo hilo limeonyeshwa hapa kikamilifu sana, kwa mfano katika hayo makanisa ya siku hizi. Kwa vile Moabu hawakuwa hivyo. Israeli walikuwa wasafiri kutoka mahali pamoja kwenda mahali pengine popote. Nguzo hiyo ya moto ilipoenda waliambatana nayo. Moabu sivyo, wao walikuwa wametulia kwenye madhehebu yao wenyewe, kule chini kwenye taifa lao wenyewe. Wao hawakusogea, walikaa huko huko. Wao walikuwa walikuwa na watu wao mashuhuri, waliamuru mambo jinsi walivyopaswa kufanya, nao walikuwa na mashujaa wao, walikuwa na askari wao wa vita, na na wa vita, walikuwa na mfalme wao waliyekuwa naye aliyewapa amri na, na kadhalika. Lakini Moabu wakawaona Israeli wakiwa na kitu ambacho wao hawakuwa nacho. Waliona nguvu nyingi kati ya Israeli, na zilikuwa nabii na nabii huyo alikuwa ni Musa nao walijua ya kwamba wakati vita vilipoenda mrama wao waliinua tu mikono yake na kuishikilia juu kule, ndipo vita vikabadilika. Kwa hiyo hawakuwa na kitu kama hicho, kwa hiyo wao wanajaribu kukiambatanisha na siasa na mvuto wa kisiasa. Waliagiza kwenye kwenye nchi nyingine na kumwajiri nabii aje kusudi waweze kuwa na nabii, nao wangekuwa na nguvu kati yao, kama tu Israeli walivyokuwa nazo kati yao. Mnaona kujilinganisha kimwili, mnaweza kuona kanisa la kimwili leo limefanya jambo lile lile. Angalia sasa, wote wawili watakuwa na manabii. Tofauti pekee ilikuwa Musa, nabii wa Mungu, mfalme wake alikuwa ni Mungu. Huko ndiko alikotoa amri zake, neno la Bwana. Naye Balaamu, yeye pia, yeye alikuwa na mfalme, na mfalme huyo alikuwa ni Balaki, mfalme wa Moabu, na huko ndiko alikotoa amri zake na baraka zake. Kwa hiyo Moabu akamwambia Balaki, shuka uje uh, ama Baalamu ba alisema, shuka uje ukanilanie watu hawa, kwa kuwa wanaufunika uso wote wa nchi wao, wanakuja na kuramba kila kitu, kama vile maksai yanavyoiramba nyasi. Kasema, shuka uje. Sasa nami nasikia ya kwamba unaweza kulaani, unaweza kubariki. Kila ufanyacho kita, tam, kinatambuliwa. Sasa tunataka kuona ya kwamba mtu huyu alikuwa nabii aliyechaguliwa na Mungu, bali yeye aliuza haki zake za mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya sababu za kisiasa, kama tu vile kanisa lilivyofanya leo. Kama Luther, Wesley, Pentecost na kundi lote lao wakaiuza yote kwa mivuto katika madhehebu yao. Musa chini ya Mungu, Balaamu chini ya Balaki, hata hivyo manabii wote wawili walikuwa watu walioitwa na Mungu na wote wawili ni wa kiroho. Angalia tofauti. Kila mmoja alikuwa na kiongozi. Wa Musa alikuwa ni Mungu, wa Balaamu alikuwa ni Balaki. Angalia hapa jinsi wa kiroho wanavyotumiwa kuthibitisha ya kwamba wa kawaida amekosea. Musa aliyetumwa na Mungu akiwa kazini anakutwa na kusahiwa na nabii mwingine wa Mungu. Unaweza kuwazia jambo hilo? Musa aliyeitwa na Mungu akachaguliwa na Mungu amesimama kazini mwa Mungu Alisogea kwenye kundi hili baridi na la kawaida, naye akasahiwa na, na, na nabii mwingine wa Mungu, yule Mungu aliyekuwa amembariki na kumchagua. Ungejuaje tofauti yake? Wote wawili walikuwa na manabii Mungu. Alinena na manabii wote wawili na baadhi yao usema Mungu alisema fanya jambo hili, Mungu alisema fanya jambo lile. Sasa mimi silioji hilo, bali haliambatani na neno la Mungu nabii. Haidhuru kama yeye ni nabii, yeye amekosea. Watu wengi sana hudanganywa namna hiyo. Ndugu huyu anaweza kufanya jambo hili na ndugu huyu anaweza kufanya lile, na kulikana neno. Nijaponena kwa lugha za wanadamu na za malaika, nijapokuwa na karama kiasi cha kuhamisha milima nijapotoa mali zangu zote kuwalisha maskini ningali si kitu mimi. Wengi watakuja kwangu siku ile na kusema, Bwana, Bwana, sijatoa unabii katika jina lako hivi? sijatoa katika jina lako hivi? sijatoa pepo na kufanya kazi kubwa sana? Ndipo nitawaambia, ondokeni enyi, ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu, hata sikuwajua. Hata hivyo walikuja na maungamo kwamba wamefanya jambo hilo, bali Yesu alisema walikuwa watendao maovu. Maovu ni nini? Ni jambo unalojua unapaswa kufanya ambalo ni sahihi kufanya, na hata hivyo hulifanyi. Naona kitakachotukia kita katika siku za mwisho. Sikia, jambo lote hilo ndilo lililokuwa kusudi langu usiku wa leo. Nilisema ningetoka kwenye saa tatu lakini nitachelewa kidogo labda Angalia hilo ndilo lililokuwa kusudi langu lote, kuwaonyesha jambo hili kwa neno la Mungu. Mnaona ya kwamba ya kwamba Mungu hana budi kutimiza neno lake, kusudi adumu kuwa Mungu. Sasa tunaona ya kwamba wote hawa wawili walikuwa watu wa kiroho, wote wawili walikuwa manabii, wote wawili walikuwa wameitwa na ye. Musa akiwa moja kwa moja kazini, akiwa na nguzo ya moto mpya mbele yake kila siku, roho wa Mungu akiwa juu yake, akiwa kazini. Huyu hapa mtumishi mwingine wa Mungu anakuja, aliyeitwa na Mungu, aliyechaguliwa na Mungu, nabii ambaye anajeliwa na neno la Mungu. Hapa ndipo penye hatari. Hakuna mtu angaliweza kukataa mtu huyo kuwa ni wa Mungu wa Mungu, kwa maana Biblia ilisema Roho wa Mungu alinena naye, naye alikuwa nabii lakini unaona, alipopata jawabu halisi kutoka kwa Mungu asingeitii hakuiona, ndipo akaenda kumsai Musa. Sasa Balaamu alitafuta mapenzi ya Mungu kwa moyo wake wote. Sasa, wakati watu hawa mashuhuri walipokuja na kusema, uh, Balaamu Mfalme Balaki ametumana, ya, ya kwamba uje kwake mara moja ukawalaani watu hawa wa Israeli, kwa maana wao wamesambaa katika uso wote wa nchi, na sasa wao wamefanya kambi dhidi yangu, nao wamepiga kila ufalme ulio karibu na hapa chini yao. Basi sasa tunakutaka uje huku kawalaani watu hawa, kwa maana nasikia kwamba ukimlaani mtu yeyote amelaaniwa. Sasa unaona, yeye alikuwa mtu wa Mungu. Unachobariki kimebarikiwa. Yeye alikuwa mtumishi wa Mungu. Basi Balaamu sasa akawazia, akiwa nabii kuna jambo moja tu kwangu kufanya, na hilo ni kutafuta kujua mapenzi ya Mungu ni nini. Hiyo ndio kazi ya nabii, kama ameitwa kuwa nabii kwanza nabii anapaswa kufanya nini? Ni kutafuta kujua mapenzi, neno la Mungu. Hana budi kufanya jambo hilo, kwa sababu akiwa nabii, neno la Mungu linakuja kwake. Lile wao wanasema vema, wewe si mwanatheolojia. Kama Biblia isemi ya kwamba neno la Mungu humjilia mwanatheolojia. Wao ndio wanaolichafua neno, humjia nabii wa Mungu na hapa palikuwa na mtu ambaye alikuwa nabii wa Mungu, na alipoajiriwa kuajiriwa aje na kuwalaani watu wengine wa Mungu, angalia, yeye aliondoka akaenda kutafuta kujua mapenzi ya Mungu, naye alitaka kujua mapenzi yake makamilifu, naye Mungu akampa mapenzi yake makamilifu katika jambo hilo. Yeye alipewa mapenzi yake makamilifu. Mapenzi yake yalikuwa ni nini? usiende hilo ndilo neno la kwanza la Mungu, usiende pamoja nao. Usijaribu kuwashambulia watu wangu wanaotembea katika njia zangu kamilifu. Jinsi jambo hilo lilivyo leo, wanataka kuzozana, kuojiana na chochote kile wanapoona Roho wa Mungu akitenda kazi miongoni mwenu, na wanajaribu kuniniwa. Wamejaribu jambo hilo kwa miaka mingi kulisonga, bali kadri wanavyojaribu kulisonga ndivyo linavyozidi kukua. Huwezi kulaani kile Mungu alichobariki. Huwezi kamwe, huwezi kamwe kulifanya jambo hilo. Kwa hiyo unaona, hao walikuwa watu wa Mungu. Sasa nabii huyo, ingawa alikuwa kule juu na aliajiriwa na mfalme, alifanya kazi miongoni mwa watu mashuhuri na kadhalika, nalo neno la Mungu likamjia, akatafuta kujua mapenzi ya Mungu, nayo mapenzi ya Mungu yakamjia, yakasema, usiwalaani watu hawa, niliwabariki. Sasa hakuna mwanatheolojia chini ya mbingu anayeweza kukana ujumbe huu tunaohubiri ila kwamba ni neno la Mungu katika wakati unaofaa kabisa. Mungu amekwisha uthibitisha katika kila kitu ambacho kimesemwa ama kufanywa, ameuthibitisha kuwa ni kweli. Sasa hakuna mwanatheolojia wala msomaji wa Biblia wala nabii anayeweza kuangalia katika neno hilo, iwapo yeye ni nabii, ataona jambo lilo hilo bali kama yeye haoni jambo lile lile, hiyo inaonyesha kuna kasoro. Kwa maana unasema vyema, lo, ningeweza kulichukua vinginevyo. Vivyo hivyo Balaki, Baalamu waliweza, maana bali, Mungu alimtambulisha Musa. Alafu thibitisho lilikuwa nini? Neno la Mungu, naye alisikia maamuzi dhahiri na yaliyo wazi ya Mungu: usiende, usijaribu kukulaani nilichobariki, hao ni watu wangu. You know, bali unajua nini? Balaamu hakuwapenda watu hao kwanza. oh, loni kuna Balaamu wangapi ulimwenguni leo? Yeye hakulipenda kundi hilo kwanza. Sasa baada ya yeye kupata maamuzi dhahiri ya Mungu, usiende, lakini unaona badala ya kufanya jambo hilo, lilikuwa ni jambo lile lile kama Kaini, kama Kora. Yeye alikuwa na wivu naye, naye alitaka nini sababu ya kwenda kwa vyovyote? Angalia makao yake makuu ya kimadhehebu. Baada ya yeye kurudi, alisema la, sitani ni, nitashuka niende, sitani nitakuwa na uhusiano wowote nao. Sit, sitaujiana na hao watu, maana Mungu tayari amekwisha niambia wao ni watu wake nami siamini nitaenda na. Eti angali dumu na jambo hilo, bali ndani kabisa ya moyo wake yeye hakuwapenda. Mnaona, wao hawakuwa wa kundi lake, na chochote ambacho hakikuwa cha kundi lake hakikuwa sahihi kwanza. Mnaona naye akawa dharau, kasema kumekuwa na mambo fulani ya kuchokiza waliofanya watu hao. Kweli Mungu mtakatifu atawalaani watu kama hao. Wao ni wao, hawajui kusoma, wana elimu kama sisi, sisi ni watu werevu zaidi. Lo, wao wanadai kumtumikia Mungu, bali waangalie wao ni nini: kundi la mbombo na kundi la watumwa wakanyaga matope, ambao walifukuzwa na Wamisri kule chini, na Mungu asingekuwa kamwe na uhusiano wowote wa na, kundi, na kundi chafu kama hilo. Alishindwa kuona mwamba ule uliopigwa, na nyoka yule wa shaba, nguzo ile ya moto. Alijaribu kuwapambanua kimwili, alishindwa kuona ule mwito mkuu zaidi wa Mungu kwa neema, kwa kuteuliwa. Wao walikuwa kwenye mstari huo, na wakiwa na neno la Mungu basi. Alipotaka kuwalaani, Mungu alisema usifanye jambo hilo, wao ni wangu, usiwasumbue, usiwaguse. Sasa kwa hiyo mtu huyo akageuka akarudi, sasa angalia makao yake makuu ya kimadhehebu. Hata hivyo, anaporudi wakatuma kundi lenye ushawishi mwingi zaidi. Wakati huu huende kulikuwa na wengine badala ya watu wa kawaida tu, huenda ni madaktari wa uungu waliokuja wakati huu, huenda walikuwa maaskofu ama labda wazee wa mikoa. Wa kwa yote, yeye alituma kundi bo bora, na kundi lenye ushawishi mwingi za zaidi, mtu fulani aliyekuwa na elimu nyingi zaidi, na angaliweza kuuelezea ule mpango vizuri zaidi, angeweza kufanya uvutie. Unaona, hivyo ndivyo Kaini alivyofanya alioji, hivyo ndivyo Kora alivyofanya alioji, si yeye aojie tunatupilia mbali hoja, tunamwamini Mungu. Haidhuru kitu kingine chochote kinasema nini, tunamwamini Mungu, hatuoji analosema Mungu. Huwezi kulioji hilo, una budi kulikubali kwa imani. Na chochote unacho unachojua haikubidi kuhoji tena. Sijui jinsi anavyofanya jambo hilo, ninaamini tu yeye ulifanya. Sijui jinsi yeye atakavyotimiza ahadi hiyo, bali yeye alisema angeitimiza. Ninaamini jambo hilo na ikubali kwa msingi kwamba ninaamini ni neno la Mungu. Unasema vyema, uwezi kujiepusha na jambo hilo. Sijui jinsi nitakavyojiepusha nalo, bali yeye alisema liseme. Ninakumbuka mchungaji wangu wa Kibaptisti aliniambia Akasema, uh, mbona hmm, Bili, utahubiria mizingiti kanisani, mbona unafikiri mtu yeyote atasikia kitu kama hicho? Nikasema Mungu amesema hivyo. Utawezaje ja ukiwa na elimu ya darasa la saba kuwaombea wafalme na kuhubiri kila mahali ulimwenguni? Nikasema sijui nitakavyofanya jambo hilo, bali yeye alisema hivyo, na kwangu mimi hilo linatosha kabisa. Mnaona, yeye alisema hivyo, sijui jinsi litakavyotendeka." Akasema, unafikiri watu katika ulimwengu huu mkuu ulioelimika ambao utapigana nao juu ya somo hili la kuponya kiungu na, na kadhalika, unafikiri wataamini jambo hilo? Nikasema si juu si juu yangu kujua kama wao wataliamini ama hawataliamini. Nikasema wajibu wangu ni kulihubiri hilo, hivyo ndivyo alivyoniambia yeye. Alisema angekuwa pamoja nami na akaniambia lingefanya nini, na limefanya sawasawa kabisa kile yeye alichosema lingefanya. Kwanza shika mikono yao, baadaye itakuja kuwa ya kwamba hata utajua siri za moyo yao nami niliwaambia kuhusu jambo hilo, nalo limetimia. Hivyo linafanyaje jambo hilo? Ningali sijui jinsi linavyotendeka, si kazi si yangu jinsi linavyotendeka, li, li, li linatendeka tu. Ni nani angeweza kueleza? wakati Mungu alipomwambia Elia, panda uende kule ukakae u, u, u, u, u, mlimani, nami nitakulisha, nimewaamuru nina, nina, nina, nime ukunguru wakulisha. Kunguru angewezaje kupata kipande cha mkate na kipande kipande cha samaki aliyekaangwa na kumletea nabii? Hiyo ni zaidi ya kitu chochote ningaliweza kuelezea, wala sidhani hata wewe unaweza, ama mtu yeyote anaweza Bali yeye alifanya jambo hilo. Hayo tu ndio aliyokuwa muhimu. Alifanya jambo hilo, na hiyo ndiyo kweli yake. Jinsi alivyofanya jambo hilo, sijui, si kazi yangu, bali alilifanya. Jinsi alivyoifanya dunia, sijui, bali aliifanya. Jinsi alivyomtuma mwanawe, sijui, bali alimtuma. Jinsi alivyofufuka katika wafu, sijui, bali alifufuka. Aliniokoa namna gani? Sijui, bali aliniokoa. Hiyo ni kweli alikuokoa namna gani? Siwezi kukuambia, bali alikuokoa. Aliniponyaje? Sijui, bali aliniponya. Yeye aliahidi angefanya jambo hilo, naye hulitimiza neno lake. Sasa Balaamu alipaswa kujua jambo hilo, naye alijua lililo bora zaidi. Angalia kundi hili zuri lenye ushawishi, lilikuja na kitu gani kizuri zaidi? Walikuwa na zawadi nzuri zaidi Isitoshe, wangeweza kumpa pesa nyingi zaidi nao wangenini. Walimpa cheo bora zaidi. Sasa mbali na muhudumu wa kawaida tu tu katika madhehebu, tutakufanya mkuu wa wilaya. Mnaona kwamba tutakufanyia jambo fulani, kama tu utalifukuza kundi hilo la watu kutoka mahali pale, mnaona na kukomesha jambo hilo lowao. Walimpa cheo kikubwa, kasema kadri unavyowabariki, kasema wajua, mimi ninaweza kukupandisha cheo. Angalia mahali anapotoa maneno yake, kiongozi wa nchi Musa alikuwa akitoa maneno yake wapi? Mfalme wa mbinguni mmoja alikuwa neno la ahadi ya Mungu, nitawapeleka kwenye nchi ya ahadi, na hakuna mtu atakayesimama mbele zenu. Nitawatuma mavu mbele yenu na kuwafukuza kutoka kushoto hata kulia, nanye mtaitwaa hiyo nchi. Nimewa tayari nimewapa, neneni, itwaeni mkaimiliki, ni yenu. Na sasa mnaona, huyu ndiye Musa aliyekuwa anasikiliza na mtu huyu alikuwa akisikiliza hata likafikia jambo moyoni mwake alilokuwa anaonea wivu. Ndipo basi akamwendea mkuu wa dini yake, mnaona, angalia cheo kizuri zaidi. Akasema, unajua, ninaweza kukupandisha cheo, nitakupa cheo kizuri zaidi, nitafanya mengi zaidi kwa ajili yako, nitakuongeza mshahara, nitakupa mshahara mzuri zaidi. Basi alipompa haya yote yalimpofusha. Ni Balamu wangapi walioko ulimwenguni leo ambao kwa cheo kizuri zaidi, kanisa zuri za zaidi, ahadi ya kitu fulani, mtu anapofungua macho yake kwa neno na kutenda kazi kwa Mungu na mtu huyo mzuri ambaye anaushawishi, ataanza kama mtumishi wa Mungu, naye anashikilia kusanyiko zuri. Baada ya kitambo kidogo, ubatizo wa Roho Mtakatifu unawekwa mbele yake, ubatizo katika jina la Yesu unawekwa mbele yake, ambao ni andiko na njia pekee ya kimaandiko ya kubatiza, na wakati huo unawekwa mbele yake, na hayo madhehebu yanajua yatampoteza akianza jambo hilo wao wanampa cheo kizuri zaidi na badiliko kanisani. Mnaona ubalamu wa kale tena, sawasawa tu na ilivyokuwa hapo mwanzo. Sasa mtu sasa, huyo anayesoma biblia hiyo hawezi kuisoma isipokuwa anaona kwamba jambo hilo ni kweli. Hakuna mtu aliyewahi kubatiza akitumia vyeo vya Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Ni kanuni ya imani ya Katoliki wala si fundisho la ya Bibilia hakuna mtu katika Biblia aliyepata kubatizwa ama miaka mia tatu baada ya kifo cha mtume wa mwisho ila yule aliyebatizwa katika jina la Yesu Kristo. Kanisa Katoliki lilianzisha jambo hilo na nayo mengine yakaliendea. Na muhudumu yeyote anayeketi kwenye chumba chake cha kusomea na ataangalia jambo hilo, anajua ya kwamba jambo hilo ni kweli. Lakini kwa kupendwa na watu wengi, kushikilia mahali pake, kuwaziwa mema kati ya watu, yeye anapatana mvema unasema Mungu alimbariki. Bila shaka wengine wao wana, wana karama za kuponya, wengine wao wana mikutano mikubwa, na jambo hilo limesuguliwa moja kwa moja usoni mwao, nao wanapata jawabu ile ile kutoka kwenye neno la Mungu ambalo wewe ama mtu mwingine yeyote angepata. Mungu habadiliki. Mnaona ninalomaanisha Balamu kwa ajili ya cheo kizuri zaidi alifikiri. Sasa angalieni, wakati kundi hilo bora zaidi liliporudi, nini alisi? Balamu hapa alichukua fungu bandia la maneno. Mnaona, yeye alisema ku- kundi lililo bora zaidi lina likarudi. Alipaswa kusema ondokeni mbele zangu, nimewaambia neno la Mungu, nendeni zenu. Hii ni bwana sema hivi. Lakini mnaona zile zawadi na kuwa mtu anayependwa zaidi na watu Lo, jinsi wanavyopenda kufanya jambo hilo. Tutakutuma kila mahali ulimwenguni, tutakupa ndege maalum, tutadhamini mikutano yako kila mahali kama utaninitu lola. Mnaona, uh-huh. Tunajua vile neno lilisemavyo, tunajua alichosema Mungu, tutadumu na hicho kwa msaada wa Mungu, mnaona haidhuru ni ahadi ya namna gani, na unaweza kulipa kiasi gani zaidi, na ni ngapi hii ile ama nyingineyo, unaweza unaweza kutoa u... Tunataka bwana asema hivi na lile alilosema hapa kwanza, vema, kanisa lilisema hilo si muhimu. Tunataka lile alilosema Mungu hapo mwanzo, na lolote likiongezwa ndani yake ama kutolewa kwake, hata jina lako litaondolewa kwenye kitabu cha uzima kuongeza neno moja kwake ama kutoa neno moja kwake. Tunataka alichosema yeye, si kile kanisa lilisema li, kile alichosema Daktari Jones, kile alichosema mtu mwingine. Tunataka kile bwana asema hivi, ilichosema kile neno lilichosema. Bali sasa tunaona Balaamu, mtumishi wa Mungu, na wengi wa hao watu wanza nao, wamechaguliwa na Mungu, nao kweli wananena neno la Mungu katika mambo mengi bali inapofikia kwenye ile kweli kamilifu wao hawatafanya jambo hilo. Angalia hapa, kama nabii wa Mungu, haikumpasa kukutwa kwenye kundi kama hilo. Kwanza haikumpasa kwenda pamoja nao, bali angalia, kwa ajili ya kupendwa na watu. Mnaona, kwa ajili ya dhamira yake alisema vema, kaini usiku kucha, nami nitajaribu tena. Mnaona, nitajaribu tena. Unataka kujaribu tena. Kwa nini? Mungu tayari amemwambia la, kusema Mungu alisema waambie uwendi. Hilo ndilo neno lake la awali. Mimi siendi. Na usiende, usilaani nilichobariki, bariki. Sasa angalia, jambo hilo lilimrudia baada ya kitambo kidogo, mnaona. Na itafanya hivyo kila wakati, litafanya hivyo kila wakati. Mungu anaposema jambo lolote anamaanisha jambo hilo. Yeye habadilishi nia yake juu ya jambo hilo, anakaa moja kwa moja na neno lake. Haidhuru mtu mwingine yeyote anasema nini, yeye anakaa moja kwa moja na neno hilo. No, sasa Balaamu alipaswa kujua vyema zaidi, alipaswa kujiondoa kutoka katika kundi kama hilo, Bali hizo zawadi zote nzuri na na ahadi ambayo mfalme huyu alisema, unajua, naweza kufanya jambo hilo. Mimi ndimi askofu, ninaweza kufanya chochote nitakacho tu cho, nami nitakupandisha cheo kama utakuja na kunifanyia jambo hilo. Na Mungu tayari alikwisha kumwambia usifanye jambo hilo, bali hata hivyo Baalamu alisema, wewe wewe kaa usiku kucha nani nini, nitajaribu ni, ni. Tena naona yeye alikuwa na neno haiku haikubidi kubishara tena juu ya jambo hilo. Mungu tayari amekwisha kusema jambo hilo. Ukiwa na kundi kama hilo, daima watakushawishi utoke katika mapenzi ya Mungu kama ukiwaruhusu. Kulikuwa na kundi moja lililomjia nabii wakati mmoja aliyeitwa Ayubu. Asingeweza kumshawishi yeye, aliona ono, alijua lililokuwa sahihi. Balaamu aliona ono na hata hivyo hakukaa nalo, haidhuru makundi yake ya kanisa yalisema mengi. Jinsi gani! Lo, Ayubu, unapaswa kufanya jambo hili, unapaswa kufanya jambo lile. Hata mkewe alisema Unazungumza kama mtu mpumbavu. Mnaona, ninajua yale aliyosema Bwana, ninajua kile alicho alichohitaji na hicho ndicho nimefanya. Mnaona, ye alidumu na kile Mungu alichomwambia. Angalia Balamu akitumia kifungo hiki cha bandia kwa ajili ya dhamira yake. Mnaona, alisema vema, nita nitatafuta kujua, nitajaribu tena. Sasa hapo ndipo unapokuja mara ya pili. Ni baalamu wangapi tulionao usiku wa leo wanaopenda kutumia kifungu hicho bandia cha Mathayo 24:19 kwa ajili tu ya dhamira zao? Ni wangapi wanataka kutumia Malaki nne kwa ajili ya dhamira zao? Ni wangapi wanataka kutumia Luka 17:30 17, kwa ajili tu ya dhamira zao? Ni wangapi wanaotaka kutumia mambo haya? Hata hivyo vyema, nawaambia ninaamini ni, ni, wao wamechanganyikiwa kabisa juu ya jambo hilo. Halafu hapa alikuwepo Balaamu akijaribu kusema, labda huenda ikawa Mungu alichanganyikiwa, nitajaribu tena. Mnaona, nione alilosema, alilo. Sasa yeye anajua moyo wako. Angalia, Balaamu alitumia fungu hili la bandia kwa ajili ya dhamira yake, kwa maana kweli alitaka fedha hizo, alitaka umashuhuri huo, alitaka hiyo, alitaka kazi hiyo, alitaka cheo hicho, kuangaliwa kama daktari fulani. Kwa hiyo akasema, aka, nitajaribu tena. Lo, akina Balaamu ulimwenguni usiku wa leo, walioaidiwa vyeo, kupendwa na watu jamani! Lo jamani, wanatia ganzi dhamira zao kwa vitu hivyo, kwa sababu ya madhehebu yao. Wao wanasema kama ukifanya jambo hilo utaondolewa, najua wewe ni mtu mzuri nasi tunakupenda, naye ni mtu mzuri tunakupenda bali, huwezi kuhubiri hayo. Mafundisho yetu yanasema huwezi kufanya hivyo. Daktari fulani alisema hivi ndivyo ilivyo, sasa unabudi kuamini namna hii ukikaa pamoja nasi. Sasa ukitaka kufanya hivyo, najua ulikuwa na wakati mgumu. Vyema, nitaona kama siwezi kukufanya upandishe cheo, labda ubadilishe makanisa. Lo, ewe Balamu, ukijua mapenzi ya Mungu yatekeleze. Mungu hatabadilisha nia yake. la kitu ambacho yeye angekipuuza ile kweli kwa ajili ya agizo lake. Well, alisema sema, nitajaribu tena. Angalia akina Balamu waliopo. Kwa hiyo sasa, kumbuka, alipokuja usiku wa pili pamoja na watu hawa mashuhuri sana, tayari dhamira yake ilikuwa nzito na yenye ganzi. Mungu akamruhusu wa aende. Sasa Mungu kamwe hakubadilisha nia yake, bali alimpa mapenzi yake ya kuruhusia, haya, nenda basi, bali alitambua haitafaulu. Mungu alijua kilichokuwa katika moyo wa Baalamu. Ingawa alikuwa nabii, alijua alichukia, hao watakatifu wanaojiviringisha naye naye, alinini tu ali- alikuwa anataka kuwalaani kwa vyovyote, naye Mungu tayari alikuwa amemwambia asifanye hivyo, bali hata hivyo akaja, alitaka kufanya jambo hilo tena. Kwa hivyo, kwa hiyo Mungu akamwacha aende zake. Mungu akasema, haya nenda basi. Kumbukeni, yeye hakubadilisha nia ya, yake kamwe. Angalia, shauku yake ilikuwa ni kuwalahani watu waliowaona kama washupavu wa, wa, wa dini. Alitaka kuwalahani, alitaka cheo, hakutaka kucheza nao. Kwa hiyo alifikiri kama angeweza kufanya tendo hili dogo kwa ajili ya mfalme, basi angepandishwa cheo. Mungu kawe hakubadilisha nia yake wala neno lake bali atakupa mapenzi ya moyo wake, ya moyo wako. Yeye aliahidi jambo hilo, unajua hivyo, aliahidi kukupa shauku ya moyo wako. Basi hebu shauku yako iwe neno la Mungu, hebu shauku yako iwe ni mapenzi yake, si mapenzi yako mwenyewe, mapenzi yake kama yeye. Ukimwomba yeye kitu fulani asikupe, sema asante Bwana, unajua kinachofaa. Angalia hata mfalme Ezekia, wakati alipomtuma nabii yule kule kwake, Mungu alifanya hivyo kisha akasema, nitengeneza mambo ya nyumba yako utakufa. Hezekia alielekeza kichwa chake ukutani, akalia kwa uchungu na kusema Bwana Mungu na, na kuomba unifikirie nini, nimetembea mbele zako kwa moyo mkamilifu na kutaka uniruhusu kuishi miaka kumi na mitano zaidi. Vyema, Mungu akanena na nabii, akasema nenda ukamwambie nilimfikia. Basi alifanya nini? Alileta aibu kwa taifa zima, alichochea ghadhabu ya Mungu hata angalimuua. Hiyo ni kweli, mnajua jambo hilo. Akarudi nyuma akamwacha Mungu. Ingalikuwa vyema sana zaidi kwa taifa, mfalme na wote, kama angalienda zake na kuchukua jambo la kwanza la Mungu kwake, bali lilionekana jambo gumu kwa nabii. Wakati limbili nabii kurudi na kunena neno la Mungu kwake, baada ya kumwambia, lakini Mungu alisema haya, nenda. Lakini mnaona jambo hilo lili Bam! lilileta aibu. Balamu alifanya nini baada ya kujua mapenzi ya Mungu? Na hata hivyo, alikuwa anashikilia, alikuwa atafanya jambo hilo kwa vyovyote. Basi ilifanya nini? Angalia yeye yeah. Kamwe hakubadilisha nia yake, yeye alijua kilichokuwa moyoni mwake. Mwajua Tomaso, wakati mmoja yeye yeah, hakuweza kuamini. La la, alisema sasa, siwezi kuamini hilo kama ningaliweza kuchukua mkono wangu na kuuweka ubavuni mwake, ni uweke kwenye misumari ya mkono wake, vema basi, basi nita nitaamini. Basi kasema njo hapa Tomaso, mnaona sasa, ingiza mikono yako hapa ndani sasa. to lo Tomaso akasema sasa ni Bwana wangu na Mungu wangu. Kasema naamu, umeona na sasa unaamini. Ni zaidi sana vipi thawabu yao kwa sio pata kuona, na hata hivyo wanaamini watu wa wakati mwingine hawatampokea Roho Mtakatifu isipokuwa wanene kwa lugha. Inaamini katika kunena kwa lugha, bila shaka yeye ni Mungu mzuri atakupa shauku ya moyo wako, bali haidhuru unanena kwa lugha kiasi gani na kulikana neno hili, umekosea. Hata hivyo naona Mnaona, huingii kwa kunena kwa lugha, unaingia kwa kutimiza kila neno. Huo ndio ushuhuda wa, wa, wa kuwa, na roho takatifu unapoamini neno la Mungu. Mnaona, ninaamini katika kunena kwa lugha. Ninaamini unaweza ku, kuishi kama nilivyosema asubuhi ya leo, hata unaenda kwa lugha mte. Nimefanya hivyo mimi mwenyewe, nami ninajua ya kwamba ni kweli, najua ni kweli, bali hiyo sio ishara wewe ya kwamba wewe ni mtoto wa Mungu aliyechaguliwa. Mnaona, la hasha. Eh, hakusema kamwe. Wengi watanijia na kusema, Bwana, sijatabiri na kufanya mambo hayo yote makuu katika jina lako? Yeye atasema ondokeni kwa ninyi, ndendao maovu, sikuwajua mimi. Unanena kwa lugha kisha unakataa kubatizwa katika jina la Yesu Kristo? Kuna kasoro mahali fulani. Naam, bila shaka moja wapo ya mambo hayo, moja wapo ya maagizo hayo aliyotoa Mungu. Kuna kasoro, chunguza tu dhamira yako mwenyewe na uone, vile uone vile ilivyosema Biblia. Nionyeshe mahali fulani ambapo mtu fulani alibatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Unaona? Hakuna, lakini mnaona wakati mwingine kwa ajili ya dhamira yako unasema vema, unasema Mungu unaenda na wanawake tu ya kile wanachopaswa kufanya siku, kuvaa suruali na na kadhalika, lakini wajua, mchungaji alisema, kwa hiyo wao wanaochu wanachukua njia iliyo rahisi. Wanajua kile Mungu alichosema juu yake, hapa naona hakika Mungu alisema hivyo, kwa hiyo wao wao wao wanataka kufanya jambo hilo kwa vyovyote. Mnaona wao wanajaribu kupata udhuru. Vema, nafikiri ni bora zaidi ni si upepo wa uvumi, naam, bali Mungu alisema mwanamume avae tofauti na mwanamke. Kama mwanamke akivaa vazi lilompasa mwanamume ilikuwa ni chukizo mbele zake. Kwa hiyo sisa, hii ndiyo nawe upaswa kufanya jambo hilo la, mnaona, kwa hiyo basi ni kosa lakini, unaona wao wanajaribu kupata udhuru kwamba bwana aliniambia nifanye jambo hili. Sisemi yeye hakukwambia hilo, lakini angalia, si mapenzi yake makamilifu. Hapana budi, ni mapenzi yake ya kuruhusia. Unaona yatakavyofanya, yataharibu kundi lote, yaliharibu kambi yote. Angalia hapa, Mungu hakubadilisha nia yake kamwe, neno lake, bali yeye ni Mungu mwema na atakupa shauku ya moyo wako, ingawa itakuwa ni kinyume cha mapenzi yake. Mnaamini jambo hilo? Tazameni, Mungu alimwambia Musa, shuka uende kule. Nabii huyu aliye tiwa mafuta, akasema shuka uende kule, ukawaambia ule mwamba umepigwa tayari. Musa akashuka akaenda kule katika asira yake, akaitoa fimbo akasema, enyi waasi, lazima tuwatokezee maji katika mwamba huu. Kisha akaupiga ule mwamba tena, maji hayakutoka, akaupiga tena, yakatoka. Jambo hilo lilikuwa dhidi ya mapenzi ya Mungu, lilivunja kila mpango katika Biblia. Kristo alipaswa kupigwa mara ya pili. Mnaona Kristo alipigwa mara moja, lilivunja mpango wote, bali yeye alimpa mapenzi yake ya kuruhusia. Kisha baadaye akasema, mnaona tuna maji kwa ajili yenu. Naam, nimealeta kwa ajili yenu, enye kundi la waasi. Mungu akasema, njoo huku, Musa, njoo huku, njoo huku juu, umekuwa mtumishi mwaminifu kama yule mwanamke mwenye viatu vyenye visigino virefu ulipanda. Unaona, angalia kule ng'ambo, unaona ile nchi ya ahadi eh, Bwana. Lakini wewe hutaenda kule, ulichukua mapenzi yangu ya kuruhusia huku chini kwenye mwamba, umejitukuza. Unaona, wala si mimi, ulijitakasa huku, nitakasa mimi. Hukutimiza neno langu la asili nilichokuambia ufanye. Hata hivyo maji yalikuja kweli. On... unaweza kuweka mikono yako juu ya wagonjwa nao watapata afya. Unaweza kutoa unabii ama kunaenda kwa lugha, bali jambo ni kwamba kiniza neno lake la asili. Mungu habadilishi nia yake. Ewe rafiki, unabudi kutimiza agizo lake, mapenzi yake. Lo, vema, hilo lilikuwa kwa ajili ya, wa ya wale wanafunzi. Yeye habadiliki, kama angali ana mwanafunzi, hilo ni agizo lile lile ndio, ulimwenguni mote mkaihubiri Injili. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Haijabadilika, yeye hawezi kubadilika. Sasa unaweza kusema vyema, nakuambia, si kwa ajili ya siku hizi. Lo, Balamu, we unaona, una- unaona Mungu habadiliki, ni ye yule jana leo na hata milele. Hebu angalie tu akina Balaamu leo, lo no. Unajua katika Biblia wao walibatiza katika jina la Yesu, lakini angalia watu wote, sijali watu wamefanya nini. Hakuna jina jingine chini ya mbingu lilopewa wanadamu ambalo unaweza kuokolewa kwalo. Hakuna msamaha wa dhambi ni katika jina la Yesu Kristo tu. Jinsi jinsi, ul, jinsi ulivyo mwema, unachofanya hilo halina uhusiano wowote wa nalo. Ni neno la Mungu la asili, huna budi kudumu na hilo Pshu. vema Utii wa neno lake ni bora kuliko dhabihu. Nakumbuka ule wakati w wa Sauli aliporudi. Balamu alikuwa na karama ya imani na angaliweza kuitumia kwenye neno la Mungu lililo kamilifu na la asili. Watu wengi kwenye huduma leo, wenye karama za uponyaji, wangeweza kufanya jambo lile lile. Watu wengi huku nje, watu wanaonena kwa lugha, watu wanaotoa unabii, karama, wangeweza kuitumia kwa ajili ya ufalme wa Mungu, bali wao hawafanyi hivyo wao wanachukua na Mungu huwabariki hata hivyo, wanapata mapenzi yake ya kuruhusia, bali kwa ajili ya kupendwa na watu wengi na anasa, faida za kibinafsi, waliuza haki zao za wazaliwa wa kwanza kama alivyofanya Esau. Mnaona, wakajiuza kwa madhehebu, wakajiuza kama alivyofanya Balaam. Mnaona, wengi sana wanafanya leo jambo lile lile. Tunajua jambo hilo ni kweli, wanauza haki yao ya mzaliwa wa kwanza. Wanawake wanaomkiri Roho Mtakatifu wakivaa kaptura, wanaume wakiwaruhusu mimbarani, wanawake waliokata nywele zao mimbarani, vipodozi usoni mwao, wamevalia majoo ya kidini jiwe kuu sana la kujikwaa kanisa lilowai li, li, li, lilo kuwa nalo. Ukitaka kujua katika nguvu za kisiasa ni saa ngapi katika majira ya ufalme, angalia mahali walipo Wayahudi, angalia jinsi Wayahudi walivyo, kwa maana wao ni taifa. Ukitaka kujua mahali mataifa yanasimama, angalia Wayahudi. Ukitaka kujua mahali kanisa limesimama, waangalie wanawake, angalia uadilifu miongoni mwa wanawake, maana yeye ni mfano wa kanisa. Unapoona upotovu miongoni mwa wanawake, utaona mchafuko kanisani anachokuwa Yezebeli alicho aliyejipodoa, ndivyo hasa kanisa limekuwa. Mnaona sasa, hiyo ni kweli, nawe unajua jambo hilo. Unaona, ukitaka kujua mahali lilipo kanisa, angalia uadilifu miongoni mwa wanawake wenu, maana ye ni kanisa, ni mwanamke. Ukitaka kujua hali za kimataifa, angalia Wayahudi. Angalia kama Mungu alivyomwambia Balaamu, baada ya kusikia uamuzi wa, wa kweli wa neno, usiende Naam, kisha akamwambia. Baada ya yeye kuona jambo hilo moyoni mwa mwake, alilopaswa kufanya, yeye alimpa mapenzi yake ya kuruhusia, kwa hiyo akasema nenda. Nawe unaweza kufanya jambo lile lile, kama hutaki kutembea katika kweli, unaweza kuondoka uende na uwe uwe na huduma kubwa. Bila shaka, unaweza bali, unachukua mapenzi yake ya kuruhusia, unakanyaga kanyaga neno lake yeye atakufanikisha bila shaka, ila kama vile tu alivyofanya, alivyomfanya Balaamu. Yeye alifanikiwa, bali asingeliweza kuwalaani wale watu, asingeweza kuwalaani. Maana kila alilipoanza kulaani alibariki. Mnaona, asingeweza kuwalaani bali ilipofikia kufanikiwa katika ufanisi wake aliwafundisha watu wale kupitia kwa Balaki kufanya uzinzi. Aliwaleta kwenye kambi ya Israeli na kuwaoza, kasema, mbona sisi sote ni mmoja? Mbona ninyi mmemwabudu Mungu yule, yule. Tuna nabii hapa nanyi mna nabii kule chini, nasi tuna nabii ile, ile Yehova yule, yule kama baba zetu. Sasa mbona ninyi nyote msije mkashirikiane nasi i? Biblia ilisema msijiunge na wasioamini, msijifunge nira pamoja nao hata kidogo Iwapo hawaliamini hilo, msiwakaribie. Mnaona, tokeni mkatengwe, asema Bwana, nami nitawapokea. Mnaona, msiguse vitu vyao vilivyo vichafu. Hiyo ni kweli, uchafu wao dhidi ya neno na vitu kama hivyo, msiukaribie, msiusikilize. Na hapa tunapata kwamba Balamu alishuka kaenda kule, naye akaanza kuwafundisha hao watu, naye alikuwa na kosa naye. Yeye alifuata njia ya Balamu, jinsi alivyofanya na kumfundisha Balaki, na wana wa Israeli wakafanya uzinzi, ndipo tauni ili ikalipiga taifa la Israeli au watu na maelfu yao wakafa katika siku moja. Basi wote walipokuwa pale mbele ya madhabahu ya Mungu wakiomba, huyu hapa mwanamume Mwisraeli pamoja na mwanamke Midiani, mwanamke wa kimadhehebu, wakaingia imani. Ndipo mwana wa kuana akaenda kule akachukua fumo na kuwaua wote wawili. Basi jambo hilo likazuia ghadhabu ya Mungu. Mnajua hayo ni maandiko, sivyo? Mnaona, bali nini kilitukia? Balamu alifaulu katika kuwadhoofisha Israeli. Alifanya nini? Alidhoofisha kambi yao. Mungu alimwacha aondoke, aende akaidhoofishe kambi yao, na jambo hilo likaharibu kambi yote. Na wakati mafundisho fulani yanapoanza ambayo si kweli ya Biblia, yanaharibu kambi nzima. Mtu fulani anainuka akiwa na wazo tofauti kama Korani, na kusema sema hili na ni lile na lingine, nami nina wazo tofauti, inachafua kambi yote na hivyo li ndivyo limefanya kambi yote ya kanisa leo. Hiyo ni kweli, kufundisha kama alivyofanya, akidhoofisha kambi yote kwa ajili ya Kadesh-barnea, shindano la kuamua la neno. Walipofika Kadesh-barnea, basi kule kuidhoofisha kambi, wakarudi walikuwa wamefuata moja kwa moja. Kumbukeni, wao walikuwa wamekula chakula cha malaika, wao walikuwa na neno la Mungu kila usiku lililodhihirishwa, nao waka, wakala hicho chakula wakaunywea mwamba ule mwamba, walifanya yote, waliona ile, waliona ile miujiza, walimwangalia Musa na kuona neno lake, wakaona unabii wake, kila kitu. Ndipo hatimaye wakati walipomsikiliza mwalimu huyu wa uongo aliyekuja miongoni mwao na kufundisha makosa, akaidhoofisha kambi na kufanikiwa kwa jambo hilo. Huenda alijenga mijengo ya dola milioni moja. Huenda alikuwa na madhehebu makubwa. Huenda aliongezea maelfu mara elfu nyingi na kufanya kazi kubwa na kazi kuu, na alikuwa nabii. Yote sawa, bali mradi tu haiambatani na neno la Mungu afadhali usikaribie Mungu abadili nia yake, ka moja kwa moja na neno lake, maana hilo ndilo litakalotokea mwishoni, ile lile neno, neno kwa neno. Yeyote atakayoondoa neno moja kwake ama kuongeza neno moja kwake, halina budi kudumu neno hilo. Sasa sikilizeni kwa makini. Basi wakati jaribio la neno lilipokuja, walipovuka na kuona upinzani ukiwa mkubwa sana, upinzani mkubwa sana waliopata kuona, wameleki walikuwa walikuwa mara kumi ya ukubwa wao, wakasema tunaonekana tu kama panzi. Kuta zao ama miji yao imezungushiwa kuta sana, hata wanaweza kufanya mbio za magari kuzizunguka, magari mawili wakiendesha kasi sana wawezavyo kwenda kuizunguka hizo kuta mnaona za meji yao, mbona miguki yao imefikia kule mbali, ni mirefu, nao ni majitu bora. Tunaonekana kama panzi, hatuwezi kufanya jambo hilo. Ndipo wa, watu wawili wakasimama kwenye hilo neno, Kalebu na Yoshua wakasema, ngojeni kidogo, enyi watu milioni mbili, nyamazeni kidogo tu, sisi tunaweza kabisa kufanya jambo hilo, na zaidi, naona sisi tu, tunaweza kuwashinda bila shaka. Wao walikuwa wakiweka hilo juu ya msingi gani? Mungu alisema, nimewapa hii hiyo nchi ni hi, yenu nao hao hapo wamesimama, bali watu walikuwa wameo- wameoana miongoni mwa mambo mengine na kila namna ya kanuni za imani na desturi kati yao, nao wamedhoofika tu, hafifu, hawakujua wange- wangeukia njia gani, wala wafanye nini. Hiyo ni kweli, jaribio la neno likaja. Hata hivyo, yeye hukupa ruhusa kufanya kuruhusu shauku yako, mapenzi ya kuruhusia, akijua ya kwamba kile kilicho ndani ya moyo wako yeye anakijua. Unasema, unasema vema, ndugu: bwana mimi hufanya kadha na kadha, hali nisumbui Mungu, unibariki kila siku. Mimi huimba katika roho, mimi hucheza katika roho, mimi yeye ataruhusu jambo hilo. Endelea. Hiyo ni kweli, bali utafanya nini? Mimi huvaa katura, mimi nami na hufanya jambo hili, hali nisumbui. Najua imani yangu imo katika Kristo, si katika kile ninachovaa lakini Biblia ilisema, kuna kitu pia. Unaona utafanya nini? Utafanya jiwe la kujikwaa kama Balaamu alivyofanya, mbele ya kila mmoja wa hao wanawake wengine. Utafanyaje kwa wasichana wako wadogo? Utakuwa na kundi la akina Riketa. Hiyo ni kweli kabisa, kundi la mayezebeli wadogo waliojipodoa. Unaona, bali Mungu atakufanikisha mbora. Yeye unibariki Fid sitili shaka jambo hilo alimbariki Balaamu pia unaona bila shaka atakubariki. Utatembea katika mapenzi yake ya kuruhusia, sio mapenzi yake makamilifu. Mungu habadilishi nia yake, maana anakubariki ana yeye. Aliwabariki Israeli kule nje kwa miaka arobaini. Wao walifanya nini? Walio walioa wake, wakaelea jamaa, wakawabusu watoto, wakalipa zaka zao, wakaishi moja kwa moja kule nje. Naye Mungu aliwabariki jangwani, akawalisha maana siku baada ya siku, na kila mmoja wao waliangamia, kwa maana wao hawakutimiza mapenzi yake ya awali ya kuruhusia mapenzi yake ya awali, neno lake. Walichukua mapenzi yake ya kuruhusia endel, endeleni bali kubukeni. Walipoondoka Kadesh, wao hawakusafiri mbele zaidi, walizunguka tu na kuzunguka jangwani, wakati wao wangaliweza kutoka katika siku mbili baadaye wangaliweza kuwa katika nchi ya ahadi. Walisafiri kwa muda wa miaka arobaini, na kila mmoja wao akafa, ila shu, jo, Yoshua na Kalebu, hao waliodumu katika neno la asili. Hey, Mungu tusaidie. Mungu abadilishi mapenzi yake, yeye abadilishi nia yake, bali atakubariki. Hakika yeye alimbariki Balamu, naye alifanya alifanyaje kule chini? Alichafua kambi yote Naona inakubidi kudumu na kile alichosema yeye. Yeah, hakubadilisha kama mpango wake wa asili. Sasa waangalie akina balamu leo hudumani, waangalieni angalieni tu kila mahali wakifanikiwa, wakinena kwa lugha hakika, wakitumia karama ya Mungu wapate faida kila kitu hakika. Bali jambo hilo linalichafua kanisa lote la Mungu kwa mafundisho yao yaliyopotoka. Hiyo ni kweli. Mtu mmoja aliniambia akasema, mbona unafanya jambo hili? mbona unafanya jambo hilo? Nikasema, hivi huamini ya kwamba hilo ni kweli? No, naam. Lakini akasema unajua nini, hiyo si kazi yako. Unapaswa kuwaombea wagonjwa. Wao wanaamini kwamba wewe ni nabii. Mbona ungewafundisha hao wanawake jinsi ya na hao wanaume jinsi ya kufanya jambo hili lile na linginelo? Ungewezaje kuwafundisha algebra wakati hata hawatajifunza ABC? aha, aha. Ungewezaje kuwafundisha mambo wakati hata hawatachukua kitabu cha masomo ya kwanza Unaona, huna budi kurudi na kuanzia mahali ulipoanzia ama mahali ulipoachia na kuchukua kila neno la Mungu. Angalia tu jambo hilo kwenye huduma leo, kama vile Balamu alivyomwozesha kwenye kanisa la Mungu kahaba, akamwoza kahaba kwenye kanisa la Mungu. Vivyo hivyo ndivyo waalimu hawa wa uongo leo wanavyojaribu kuwaambia, wao wataoza kila mmoja ya haya madhehebu na hawa watu kwa yule kahaba wa Ufunuo kumi na saba fundisho lao la Balaamu likizunguka leo na kusema, sisi ni kitu kile kile tu, sisi sote ni Wakristo na wa makasisi na mapapa na wote wale, wote wakipatana na kufanya jambo hili, yule mhubiri akasema, hata namjua mhubiri wa kipentekoste wote wameanza wa sasa kutoa mkate mwembamba wa mviringo ambao unamaanisha ashoteri, Mungu mwezi, mkate mdogo mwembamba. Akasema, fungeni macho yenu, mkaule kama jambo hilo lina udhi dhamira zenu. Fungeni macho yenu. Mkate mwembamba wa mviringo unamaanisha nini? Tuna kula mwili uliovunjwa vunjwa Yesu Kristo, aliyevunjwa. Si Mungu mwezi wa mviringo, ashoteri, ambaye Mariamu alipachukua mali pake na mkate mwembamba wa Kirumi ungali wam, ni wa mviringo kwa ajili ya mungu mwezi, mungu wa kike. Si Mungu, tuna mkate uliovunjwavunjwa bila shaka. Lo, kwa hiyo sasa, yule kahaba mkuu wa Ufunuo kumi na saba hawa walimu wa Balamu na fundisho lao la uongo wanalioza wana kanisa katika mchafuko kama huo. Angalia inapofikia kwenye lile shindano la, la mwisho wakati wa mwisho, angalia udhaifu wake. Sasa madhehebu mia tisa na kitu mbalimbali mbali, moja linavuta njia moja na lingine nyingine Hakuna umoja kati yao, nao wanajaribu kuleta umoja usioungwa mkono na neno la Mungu. Mpango wa asili wa Mungu wao wanaoingiza kwa siasa na madhehebu. Mungu habadilishi nia yake, anakaa moja kwa moja na neno lake. Yeye alisema mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitapita. Hiyo ni kweli, yeye hudumu na neno lake la asili. Lo jamani, ingawa wao wangali wanaoji dhidi yake kama tu vile walivyofanya na nini tu, kuna jambo moja tu la kufanya yee yeah, hata badilisha hilo. Aminini tu, kwa kuwa mbingu na nchi zitapita, neno lake halitashindwa kamwe. Mnaona, mnaona mahali ambapo mnaozwa, mnaona siasa na kadhalika, jinsi wanavyojaribu kuunganisha kanisa pamoja kwa siasa kanisani. Sisi hatuunganishwe na Kristo kwa siasa, tunaunganishwa kanisa kwa Kristo kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu na namna unavyojua ubatizo wa Roho Mtakatifu ni kwa kuwa, ni kuwa, kuwa Roho huyo ndani yako, utambua kila neno la Mungu kwamba ni kweli. Hiyo ni kweli, kwa kuwa mtu yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwa kwacho, wala kuongeza neno moja kwacho, sehemu yake itaondolewa kwenye kitabu cha uzima. Hata hivyo yeye anafanikiwa, unasema huwezi kuamini hilo. Kwa ufanisi huwezi kumpima Mungu kwa ufanisi. Ulimwengu hufanikiwa, Balaamu alifanikiwa kwake, bali ndugu, unampima Mungu kwa neno lake. Yeye hudumisha neno lake na kulitambulisha kwamba ni kweli. kwa hiyo Kumbuka, ewe rafiki, mradi ungali hai, usisahau jambo hili kamwe. Mungu abadilishi nia yake. Hata hivyo atabariki, atakuacha uende kwa mapenzi yake ya kuruhusia, bali yeye hatabadilisha nia yake, hatabadilisha mpango wake, hatabadilisha neno lake kwa ajili yako. La, bwana, una budi kubadilika uweze kulifanya neno la Mungu lim, lingane na maisha yako, inakupasa kuyalinganisha maisha yako na neno la Mungu. Unaona, hivyo ndivyo unavyopaswa. Unasema, "Vema, mimi ni mtu mzuri, Mungu ufanye jambo hili lile au linginelo, lakini wewe unalishika neno lake." Lo, vema, nakuambia hilo si nini tu. Naam, sawa, kuna kasoro mahali fulani. Mungu atani nini? Naam, yeye atakufanikisha hakika, atakufanya madhehebu yanafanikiwa kwa yeye ya ambaye asingelikuwa nayo. Wao wanapanua hema zao, makanisa makuu na mazuri na kila kitu, kila mahali nchini. Wao ni matajiri na pesa zinamiminikia mle na wafuasi kutoka kila mahali. Si Biblia ilisema, ndani yake mlionekana hata utajiri wa ulimwengu na hata roho za wanadamu na kila kitu ambacho kilikutwa kili katika kahaba huyu wa kale, ambaye ni mama wa kitu hicho chote, siasa na madhehebu? Bali kundi dogo la Mungu ni bibi harusi wake, moyo wake uko kwenye neno hilo. Baba mpenzi wa mbinguni, na waimarishe papo hapo daima, msiondoke kamwe kwenye neno hilo. Unaweza kubariki unaweza huenda Mungu akamponya mgonjwa wako, huenda yeye akamponya mtoto wako mchanga aliye mgonjwa, huenda akamponya mume wako, mke wako, huenda akamponya mama yako, mtu mwingine. Unaweza kuruka kwa roho wake na kucheza ukirukaruka. Kumbuka, mvua unyea wenye haki na wasio haki, vivyo hivyo tu. Bali wakati hiyo mbegu imekaa pale, aidha imechaguliwa ama haijachaguliwa. Na iwapo imechaguliwa, inaweza kama ni ngano, hainabudi kuzaa ngano. Kama ni neno la Mungu, hainabudi kuzaa neno la Mungu kama sivyo ilivyo, vyema basi sivyo ilivyo. Mnaona? mnalielewa hilo? Sasa, Bwana wabariki. Hapa niliwaambia ningefunga kwenye saa tatu na hii hapa saa nne kasoro dakika kumi. Wengi wenu ninyi watu mna safari ndefu, ninawapenda na sababu ya kuwachelewesha namna hii si kwamba ninataka kuwa chewe, mnaisi, kwa kuwa mka, mkatili kwenu, bali ninawapenda na nijuavyo mimi, siwafichi kitu mimi waambia kweli. Kule nje kwenye mikutano ninakoenda hamnisikii nikihubiri jumbe hizi, la niliwaahidi kuja kwenye maskani hii, papa hapa ndipo mimi huhubiria jumbe zangu. Nina tatu ama nne zaidi hapa ambazo Bwana amenipa mimi, nina maandiko juu yake ambayo nisingethubutu kuhubiri mahali siku ingine popote ila papa hapa hapa ndipo neno la Mungu lilipoanzia, na hata Mungu atakapolibadili, ninakaa papa hapa na kuutoa papa hapa. Hiyo ni kweli. Kule nje mikutanoni na waombea wagonjwa na kila kitu namna hiyo, na kando kando, nasema mambo kwa njia isiyo dhahiri, ambayo kondoo <coughs> usikia, wanajua kile kinachonenwa. Ama kweli ni chambo tu kwenye ndoano. Mnaona, mimi huonyesha zile ishara za za kujaribu kuonyesha ya kwamba Mungu anajua katika utambuzi na anajua mioyo ya watu na ufanya mambo haya. Hicho ni kipawa kiinjilisti kuwachochea tu watu. Muda si muda, kanda inaangukia nyumbani mwao, imelenga penyewe. Basi kama ye ni kondoo, anakuja moja kwa moja nalo, kama yeye ni mbuzi, anapiga hiyo kanda teke <laughs> Ndugu Ben Brian tena anasema, nawe pia unaona hiyo ni nawe pia ni kweli. Ben, hiyo hiyo ni kweli kabisa. Ben amekuwa na matukio fulani. Vema, vema, hiyo ni kweli. Hivi hamna furaha ya kwamba ninyi ni wake hivi hamna furaha? Amina. Tulizoea kuimba wimbo mdogo wa kipentekoste muda mrefu, kama nina furaha sana ya kwamba Bwana alinitoa, nina furaha sana ya kwamba Bwana alinitoa, kama isingekuwa Yesu, ningekuwa wapi? Nina furaha sana ya kwamba Bwana alinitoa Lo no, nimekuwa na furaha tangu Bwana aliponitoa, nimekuwa na furaha tangu Bwana aliponitoa. Kama isingekuwa Yesu, ningekuwa wapi? ni na furaha sana tangu Bwana aliponitoa. Nimekuwa nikipaza sauti tangu Bwana aliponitoa, nimekuwa nikipaza sauti tangu Bwana aliponitoa. Kama isingekuwa Yesu, lo no, ningekuwa wapi? Nina furaha sana ya kwamba Bwana alinitoa. Utukufu hivi, hamna furaha hivi, amna furaha na tuimbe hivi, amna furaha ya kwamba Bwana aliwatoa, hivi hamna furaha ya kwamba Bwana aliwatoa? Kama isingekuwa Yesu, lo, ningekuwa wapi? Nina furaha sana ya kwamba Bwana alinitoa Vema, nimekuwa nikiimba tangu Bwana aliponitoa, nimekuwa nikiimba tangu Bwana aliponitoa. Kama isingekuwa Yesu, lo, ningekuwa wapi? Nina furaha sana ya kwamba Bwana alinitoa. Hili amna furaha kwa ajili ya jambo hilo, tutatembea nuruni. Mnajua wimbo huo tu chatembea nuruni, ni nuru nzuri utoke ambako, matone ya umande wa rema ya neema yanang'a angaza kote kutuzunguka, usiku na mchana, lo Yesu, nuru ya ulimwengu hivyamu pende wo oh, hebu tuimbe tena, tutatembea nuruni, ni nuru nzuri utoke ambako matone ya umande wa neema yananga angaza kote kutuzunguka usiku na mchana, lo Yesu, nuru ya ulimwengu ni kuchomoza kwa jua. Enyi watakatifu wote wa nuru, tangazeni Yesu nuru ya ulimwengu, kweli na rema katika jina lake Yesu nuru ya sasa. Tunapoinua mikono yetu, tunapoimba lo Tutatembea katika nuru hii, ni nuru nzuri sana kutokea, ambako matone ya umandewa neema yanang'a angaza kote kutuzunguka usiku na mchana. Yesu nuru ya ulimwengu. Paneni mikono moja kwa mwingine, lo utokea mbako matone ya umande wa neema yanang'aa, mfurahi ninyi, ni watoto wa nuru, mwana amechomoza kutuzunguka mchana na usiku. Enyi watoto wadogo, penda neni nuru ya ulimwengu lo, tutatembea tu nuruni, ni nuru nzuri sana, kudhihirisha kwa neno lake, kutokea ambako matone ya umande wa neema yanang'a, angaza tukote, kutuzunguka usiku na mchana, ni Yesu nuru ya ulimwengu. yeah, nyote mnaamini jambo hilo? Oh, yeah. Twenenda Sayuni, mji mzuri Sayuni, twenenda juu Sayuni ni maskani ya Mungu wao wasio amini watoto wa Mungu ndio watoto wa Mungu ndio waimbao chini waimbao Sayuni lomji mzuri, Sayu ni twenenda juu, Sayu ni ni maskani ya Mungu. Toweni leso zenu, toweni leso zenu kwa muda kidogo, na tumpe Bwana sadaka ya kutikisa si mganda, bali wao walitoa kwenye mwili wa Paulo leso na kadhalika. Mnaona? Lo, twenenda Sayuni, lo mji mzuri naweza tu kuwazia hao watakatifu wa kale nyuma kule, kabla ya kuingia kwenye kile kiwanja cha tamasha la Kirumi kule, wakianza kupanda kilima kile, wanajua kupanda kile kipandio kidogo, wakipanda kuingia kwenye tundu la simba, wakisema lo, twenenda Sayuni, ni mji huu mzuri Sayuni ni twenenda juu zayuu ni ni maskani ya Mungu twaona roni baraka za Mungu tosijafika mbinguni tusijafika mbinguni, kwenye utukufu kwenye utukufu, twenenda Sayuni, mji huu mzuri Sayuni daju saynini maskani ya Mungu. Semeni nyuma yangu, Bwana Mungu, Bwana Mungu, ninajitolea mwenyewe upya kwako, ninajitolea mwenyewe upya kwako. Nisafishe na uovu wote, nisafishe na uovu wote, nisafishe na mashaka yote katika neno lako, nisafishe na mashaka yote katika neno lako. Nijalie tangu pasaka hii nijalie tangu pasaka hii, niwe kiumbe kipya niwe kiumbe kipya katika Kristo Yesu katika Kristo Yesu. Nijalie nichukue moyoni mwangu nijalie nichukue moyoni mwangu neno lako neno lako, naliwe taa kwenye miguu yangu naliwe taa kwenye miguu yangu itakayoiangazia njia yangu itakayoiangazia njia yangu. Tangu sasa tangu sasa nitakufuata wewe nitakufuata wewe, katika jina la Yesu katika jina la Yesu. Amina. Twenenda Sayuni, lo, mji huu mzuri. Sayu ni twenenda juu sayu ni, ni makani ya Mungu. Hivi huwa hauwafanyi kujisikia vizuri? tumejitolea wenyewe upya, tukijua ya kwamba mioyoni mwetu tumeuisha kutoka mautini tukafanywa hai. Hivi hilo haliwafanye kujisikia vizuri jamani? Lo, jamani, ninawapenda kwa upendo usiokufa. Sikilizeni, pendaneni, kwa kuwa uwezi kumchukia ndugu yako ambaye unamwona kisha useme unampenda Mungu ambaye hujamwona. Unaona? Kwa hiyo pendaneni tu, halafu mnapotumikiana mnamtumikia, mnatumi, mnamtumikia Mungu, sivyo? Napomtendea aliye mdogo sana wa hawa walio na nguvu za kuuisha ndani yao, mmenitendea mimi. Tulikuona lini u, ukiwa muhitaji? Tulikutembelea lini gerezani? Tulitenda lini mambo haya? Mliowatendea hao, mlinitendea mimi. Si hilo ni la ajabu? Ninampenda nanyi, je? Amina. Lo, kuna wimbo mmoja zaidi hatuna budi kuimba, kama mna dakika moja zaidi Lou, vema tutawachukua tu. Vema, vema Bwana. Lo, peleka jina la Yesu, msisahau jambo hilo, marafiki. Hebu sote tu uimbe sasa tu, kila mmoja pamoja sasa, tukiwa tu na moyo mmoja mkubwa, tukichukua kwake, hebu kwa yote tulionayo, tuliyonayo ndani yetu, peleka jina la Yesu kokote uendako jirana ke Yesu. Kumbukeni sasa, niombeeni wakati pepo za mateso makali zinapovuma, wakati pepo katika kila upande wa nasai nitakumbuka mnaniombea usiku ama mchana, nami nitakuwa nikiwaombea. Muungeni mkono mchungaji wenu mwema ndugu Nevo na mwenziwe msaidizi ndugu Kai. Wasikilizeni wao, watawafundisha neno la uzima. Ninaamini jambo hilo, kama nisingaliliamini, bila shaka nisingaliwaleta hapa, bila shaka nisingaliwaleta. Ninaamini ya kwamba wao wanaamini ujumbe nao wanadumu nao vizuri, wajuavyo nami, nina imani katika watu hawa wawili kaini, nawa hawa ndugu wengine, karibu sehemu zile wanao wanakofanya mikutano yao, waliosimama hapa usiku huu. Kama mkiwa karibu na waliko, waungeni mkono. Mlisikia kilichowaleta hapa usiku huu. Peleka jina la Yesu popote uendapo. Kini jambo hili uta Mungu awe ah nanyida vima ilo kweli, ndilo ombi langu, hata tuonane tena. Mungu awabariki. Na sasa nitamuomba ndugu yetu mpendwa Nevo Kamange ruhusu kusanyiko ili zuri lifumukane. Mungu anawapenda kila mmoja. Nina furaha sana kuwa na watu kama ninyi nyote. Ujumbe wangu ungekuwa ni ni kama nisinge likuwa na mtu aliyeuamini na kuna watu hapa mngekufa kwa ajili yake kwa ajili ya ujumbe huu. Mungu nawasaidie kila mmoja, maombi yangu yako pamoja nanyi, baraka zangu ziambatane na kila mmoja wenu. Naomba msisahau ya kwamba ninyi ni sehemu ya ufufuo ule, zile nguvu za kuuisha zimo sasa ndani yenu. Yote yamekwisha. Wewe ni mtoto wa Mungu. Na tuinamisha vichwa vyetu hata tu, Ndugu Nevo atakapoturuhusu, basi Mungu awabariki.